Nhà mình có mẹ nào bị suy giảm nội tiết tố không ạ? Nếu các mẹ vẫn đang chưa tìm được cách để cải thiện thì có thể tham khảo những chia sẻ của em ạ, vì bản thân em đã từng gặp các triệu chứng như rối loạn chu kỳ kinh nguyệt, da khô, kém đàn hồi, xuất hiện nhiều nám sạm, giảm ham muốn, cảm giác bị đau rát mỗi lần gần chồng, em cũng đã áp dụng nhiều phương pháp và đã thành công, nên chia sẻ cho các mẹ nào cần ạ:

- Chế độ dinh dưỡng: ăn nhiều rau xanh, trái cây tươi…Ăn nhiều thực phẩm giàu kẽm như : hàu, hải sản, thịt nạc, nấm, ngũ cốc, sữa ... Hạn chế tối đa đồ ăn nhanh, đồ ăn liền, các chất kích thích như trà, rượu bia, cafe, thuốc lá … tóm lại là các chất kích thích - Luyện tập thể dục thể thao hàng ngày ( đi bộ hoặc chạy bộ ) sáng hoặc tối như em thì hay dành thời gian 1 tiếng buổi tối, gần đây thì em đăng ký tập yoga, em thấy bộ môn này tuyệt vời lắm các mẹ ạ, cơ thể khoan khoái dễ chịu, ăn ngủ ngon hơn đó ạ.

- Ngoài ra em còn sử dụng thêm viên uống giúp bổ sung nội tiết tố đó là sâm nhung tố nữ Tuệ Linh nữa ạ. Trước em có dùng mầm đậu nành nhưng mà hiệu quả chưa thấy đâu mà lại bị lên cân, nên em bỏ dở ko dùng nữa. Vậy mà sử dụng sâm nhung tố nữ này có 1 tuần thấy cải thiện rõ rệt: hết khô hạn, có ham muốn hơn trước, sau hơn nửa tháng thì chuyện sinh hoạt vợ chồng ổn định hẳn, tiết dịch nhiều nên không còn đau rát nữa , sau gần 3 tháng thấy da căng sáng hơn, các vết nám mờ hẳn, người cũng khỏe lên trông thấy các mẹ ạ.

Mẹ nào cần hỏi thêm gì thì cứ comment ạ, em sẽ chia sẻ nhiệt tình ạ. Cảm ơn các mẹ đã đọc.