Thật sự, làm mẹ rồi thì đủ thứ phải lo, tiền bạc, con đau ốm đủ thứ. Con mình sau khi bị covid thì bé liên tục cảm, kiểu nghẹt mũi, khó thở, dễ bị cảm, ho suốt. Đến lớp cứ có bạn bị cảm thì chắc chắn bé nhà mình sẽ bị. Chưa kể mùa này virus lạ xuất hiện thật sự làm mình cảm thấy lo lắng.

Hai ba hôm đi học thì lại nghỉ cả tuần, làm mẹ tự nhiên thấy thương con, con ốm mình thương không chịu được. Đồ ăn thức uống cái gì cũng bấm bụng mua cho con, rau củ, thịt cá ông bà ở quê gửi lên. Hồi trước khi sinh mình cũng nghĩ nên cho con thích nghi với môi trường, kiểu cho bung lụa thoải mái... Nào ngờ con sinh ra đúng mùa dịch, sức khỏe cũng kém hơn các bạn nhỏ khác. Hiện vì kinh tế mình chồng thì không gánh nổi, nên mình cũng đi làm và cho con đến trường. Nhưng cứ vài hôm thì con lại ho vs khó thở, may mắn có 1 chị trong công ty bán dòng máy lọc không khí đeo cổ cho con và rủ mình làm cộng tác viên, tìm hiểu mình thấy khá oke, giá cũng hơi cao so với kinh tế hiện tại của mình nhưng con chị bạn đeo thấy đỡ bệnh hơn hẵng, thế mình đầu tư cho con mình 1 chiếc. Trộm vía từ ngày đeo máy lọc không khí này, bé nhà mình đỡ bệnh vặt hơn hẵng. Mình giới thiệu ra đây, nếu bạn nào làm mẹ có bé nhà hay bị cảm thì tham khảo thử dòng máy lọc không khí cá nhân đeo cổ ible Airvida nhé. 

Hy vọng bài viết của mình có thể chia sẻ một xíu nỗi lo của mẹ khi có con trong tình trạng hay ốm như mình.