Chào các mẹ.

Con nhà mình năm nay học lớp 1. Từ năm ngoái đến nay, tự nhiên cháu rất thích vẽ. Cháu nghĩ cái gì là ngồi vẽ cái đấy, từ các nhân vật hoạt hình đến tất cả những gì mà cháu nhìn thấy. Mình thì không biết gì ( chỉ biết vẽ kỹ thuật thôi, chứ không biết về hội họa) nên không thể dạy. Mình muốn cho cháu có bài bản, thấy ở cung thiếu nhi có nhiều lớp đấy, nhưng lại học liên tục trong 3 tháng hè. Nhà mình không có người đưa đón, hơn nữa lại ở ngoại thành nên chỉ có thể cho con học 1 tuần/1 buổi. Mình muốn tìm 1 thầy nhận học trò tại nhà để dạy. Ở HN thì thấy có nhiều trung tâm ( bạn mình cũng cho con đến nhà 1 họa sỹ gần nhà để học), mình cũng muốn tìm 1 lớp như thế. Có mẹ nào biết không, chỉ cho mình với. Đọc trên trang web của hội mỹ thuật HP thì thấy có rất nhiều họa sỹ, nhưng không tìm thấy thông tin nào về các lớp học cho thiếu nhi. Hoặc là mẹ nào đang có nhu cầu giống mình thì cùng nhau mở 1 lớp và tìm thầy kèm cho con được không. Chỉ là thỏa niềm đam mê của con, để con có bài bản hơn.