Mình muốn tìm thêm sách và phim ( DVD, CD-rom ) về môn địa lý cho trẻ bé, tuổi mẫu giáo, những khái niệm thật đơn giản thôi, nhưng hình như sách, phim về địa lý dành cho trẻ bé rất là hiếm, chỉ có từ khoảng 8 tuổi trở lên, thôi. Mình thường đặt sách và tư liệu khác qua www.amazon.fr ( bằng tiếng Pháp, nếu là DVD thì cũng không vấn đề gì vì có thể chọn tiếng Pháp )

Mẹ nào biết cái gì hay nhớ giới thiệu cho mình với nhé :1: Nhất là các mẹ bên Pháp hình ảnh

Tiện thể giới thiệu luôn với các mẹ nào quan tâm tới môn lịch sử cho con, có bộ DVD về lịch sử hình thành trái đất và sự tiến hoá của loài người, gồm 6 đĩa, dưới dạng phim hoạt hình ( nhưng phim này được làm từ năm bẩy mươi mấy kia, là phim mầu ) Trẻ bé từ 4 tuổi là xem và hiểu được, rất hài hước mà lại vô cùng dễ hiểu, kiến thức được tổng quát tương đối tốt, tụi trẻ thích lắm :1: Nó có tên là "Il était une fois... l'homme " Mình đã xem kỹ và so sánh, thấy đây là bộ phim cũng là tài liệu hoàn chỉnh nhất về những khái niệm cơ bản ban đầu cho trẻ về lịch sử. Phải nói là rất rất kết đấy ! hình ảnh