Chào các mẹ, trước khi bắt tay vào upload sách, em sẽ post những thông tin về các kỳ thi này cho bố mẹ nào còn chưa rõ. Các thông tin về kỳ thi này được dịch lại bởi 1 TT Tiếng Anh cho trẻ em. Còn cụ thể hơn nữa hoặc các mẹ muốn cho con thi thì đến các TT Tiếng Anh (có uy tín) hỏi han họ sẽ trả lời cụ thể.

----

Kỳ thi tiếng Anh trẻ em của Cambridge Vương quốc Anh, tổ chức ở 150 quốc gia và hàng năm có khoảng 2 triệu học sinh trên thế giới đăng kí dự thi, là một hệ thống kiểm tra những kỹ năng Tiếng Anh của
học sinh cấp độ tiểu học
. Kỳ thi này được đảm trách bởi Hội Đồng khảo thí Đại học Cambridge tại Vương Quốc Anh, chuyên về kiểm tra, đánh giá trình độ tiếng Anh thông qua các kỳ thi khác nhau. Kỳ thi Tiếng Anh trẻ em của Cambridge được thiết kế dành riêng cho các em học sinh từ khoảng 7 đến 12 tuổi chia thành 3 trình độ theo thứ tự từ thấp đến cao là Starters, Movers và Flyers.

Mỗi năm, hơn hàng trăm ngàn học sinh tham gia thi kỳ thi này, và kỳ thi được xem là điểm khởi đầu cho các kỳ thi ở trình độ cao hơn.Trẻ em sẽ có nhiều hứng thú khi tham gia kỳ thi. Mỗi cấp độ thi bao gồm 3 phần: Đọc, Viết, Nghe và Nói. Tất cả các thí sinh sẽ được nhận chứng chỉ thể hiện cụ thể về năng lực của mình cho mỗi kỹ năng.

Để biết con mình có thể luyện Starter, Mover hay Flyer, các mẹ xem trình độ tương ứng của con theo bảng:

----

Việc thi hay không thì cá nhân em thấy k quan trọng, vì chứng chỉ đó cũng chưa để làm gì. Muốn có chứng chỉ giá trị hơn thì học lên nữa rồi thi lấy KET. Tuy nhiên, em vẫn muốn share sách với hy vọng các bố mẹ cho con luyện thử, để biết mặt ngang mũi dọc 1 kỳ thi TA lấy chứng chỉ quốc tế đại khái nó thế nào.

Nghe nghiêm trọng vậy nhưng thực ra đề thi thiết kế rất cute ;) Đảm bảo các con từ 7 tuổi trở lên nếu có luyện và thi về cũng k đờ đẫn xuống sắc như thi ĐH đâu ạ ;)

Em sẽ bắt đầu up từng quyển từ bài viết sau.