Các mẹ ơi,

Bống - Lam Hà của Dongsongxanh sinh tháng 11/2004. Mình muốn cho con đi học múa và vẽ mà tìm quanh khu vực Ngã Tư Sở không có lớp nào tốt để cho con học.

Mình đã cho Lam Hà đi tham khảo ở CLB Ngọc Trai Việt ở Yết Kiêu và CLB Họa Mi ở nhà văn hóa thanh niên nhưng đi học xa quá. Từ khu Thanh Xuân mà đi tuần 2 buổi, từ 5h đến 7h chiều đường tắc mịt mùng. Mình rất thích mô hình và cô giáo của CLB Họa Mi.

Mình cũng đã đi ngó Elvis ở Định Công (trước ở Đông Các, ô chợ dừa chuyển về) nhưng chất lượng càng ngày càng giảm, giá tiền càng ngày càng tăng.

Lớp vẽ thì mình chưa tìm. Bạn nào biết thì chỉ mình với.

Đi lại vất vả quá, mình định mời cô giáo về dạy riêng nhưng chắc ko tốt khi con học một mình.

Mình muốn mở lớp học múa cho con gái và tìm thêm bạn ở xung quanh khu vực này.

Nhà mình rộng, có thể dành ra 1 phòng 16m2 cho các con học. Mình sẽ lắp thêm gương lớn, tay vịn để múa,... cho các con. Rồi tìm giáo viên múa đến dạy từ đầu (lớp nhỏ thế này ở Ngọc trai việt và CLB Họa Mi các bạn đã học cả năm, con vào bị khớp lắm)

Mình cũng muốn rủ các mẹ mở một lớp học vẽ cũng tương tự vậy.

Lớp học cho con mình có thể mở ở Vương Thừa Vũ là nhà 2 mẹ con đang ở, hoặc mở ở một cái nhà khác đang chưa dùng đến là ở Vũ Trọng Phụng

Mình nghĩ lớp học chỉ tầm 5-7 bạn là OK, tuổi từ 4-6 tuổi để dễ huấn luyện cùng nhau.

Bạn nào cùng chí hướng thì đăng ký với mình nhé