30.04 năm nay nghỉ khá dài, gần đến 1 tuần, nhưng ngại là không biết đi chơi xa ở đâu, vòng vòng trong thành phố chỉ biết xem phim, ăn chơi gì đó. Em thì chắc đi dẫn mấy đứa nhỏ đi xem phim. Em giới thiệu các mẹ một số bộ phim phù hợp, các mẹ muốn phim nào thì đi phim đó, không thì xem hết cũng được, rạp luôn mở rộng cửa.

Em ưu tiên phim hoạt hình trước cho hợp với mấy đứa nhỏ các mẹ nhé

Astéxis Và Vùng Đất Thần Thánh (khởi chiếu 28.04) – bộ phim hoạt hình 3D lồng tiếng DUY NHẤT dành cho các gia đình trong mùa lễ năm nay.

Chắc mấy mẹ cũng biết cái bộ truyện tranh nổi tiếng này ha??? Giờ nó thành hoạt hình rồi chắc xem cũng sung sướng. Em là em mê cái thèn mập này này, nói chung là thấy phim này kí ức tuổi thơ em quay về ầm ầm.

Nói chung là hành trình tìm kiếm niềm vui tại rạp cho các nhóc trong dịp lễ năm nay bớt khó khăn xíu với các nhân vật trong huyền thoại Asterix và Vùng Đất Thần Thánh. Em thì em khoái cái bạn mập Obelix nhiều hơn, lúc xưa xem truyện toàn đắm đuối vì bạn này. Xem truyện vui phết chắc xem phim cười đến lọt ghế quá. Mà phim không bị giới hạn tuổi, bao nhiêu tuổi cũng xem được hết nên các mẹ cứ tha hồ dẫn con cái vào xem. Thiệt, hiện đại quá nên con cháu mình suốt ngày tiếp xúc toàn thứ gì không hà, xem cũng toàn đánh đấm, phim này thì nhẹ nhàng hơn, đánh nhau cũng theo kiểu con nít, mà hài thì nhẹ nhàng rồi nên hợp với tụi nó nốt Với lại phim này có chiếu lồng tiếng, nên mấy mẹ đừng lo sợ con mình đọc không kịp nha, cứ vào mà nghe thôi, con nít nó đọc không kịp mà có mấy phim toàn chiếu phụ đề, tức muốn điên.

Asterix Và Vùng Đất Thần Thánh được chuyển thể từ phần thứ 17 trong bộ truyện Asterix, phim kể về cuộc chiến chống lại cường quyền của những người dân làng Gô-loa nhỏ bé. Lấy bối cảnh vào khoảng năm 50 TCN, đế quốc La Mã hùng cứ khắp nơi khiến bao người phải khuất phục, nhưng có 1 ngôi làng nhỏ bé ở tận cuối bản đồ nước Pháp với những người dân Gô-loa bất khuất vẫn kháng chiến chống lại quân La Mã xâm lược. “Vũ khí bí mật” giúp họ có thể đánh bại được đội quân hùng mạnh của tướng Julius Caesar chính là một loại thần dược do thầy phù thủy trong làng chế tạo ra. Asterix- người chiến binh Gô-loa bé nhỏ nhưng có võ cùng chàng mập ngây thơ Obelix sẽ dẫn dắt mọi người vào một kháng chiến đầy mới lạ, căng thẳng và hài hước.

Xem phim này thì con nít cũng vui, mẹ cũng vui mà còn hồi tưởng lại được tuổi thơ nữa.

Bộ phim thứ 2 mấy mẹ có thể dẫn con xem được là Avengers

Avengers: Đế Chế Ultron (24.04)

Là bom tấn lớn nhất mùa phim hè năm 2015 với các nhân vật nổi tiếng nên các mẹ cũng biết ha. Phim này thì xem đã rồi, thể loại thì khác hoàn toàn so với bộ phim hoạt hình nhẹ nhàng Asterix ở trên em đã đề cập. Hành động, đánh đấm thì vô cũng đã rồi, tuy nhiên chắc không phải bé nào cũng thích xem thể loại này. Tuy nhiên đây cũng không phải là bộ phim được hầu hết các mẹ yêu thích bởi tính bạo lực và các hàm ý cuộc đời mà mấy nhóc chưa đủ để hiểu.

Trong phần 2 này, khán giả chắc chắn sẽ bất ngờ khi chứng kiến 'Iron Man’ Tony Stark (Robert Downey Jr.) sẽ trở thành “kẻ xấu”. Thực ra, vai phản diện thực sự của phim chính là một con robot mang tên Ultron do Tony chế tạo. Mệt mỏi vì công việc của một nhà sáng chế, doanh nhân và cả trách nhiệm của một siêu anh hùng, anh đã quyết định tạo ra Ultron để thay mình bảo vệ thế giới. Nhưng ý tưởng đã thất bại, Ultron trở nên mất kiểm soát và biến thành một cỗ máy sát nhân máu lạnh. Khi hòa bình lại bị đe dọa, đó cũng là lúc biệt đội Avengers phải trở lại và ra tay. Em nghĩ chắc nhiều mẹ muốn cho con đi xem phim này…nhưng đánh đấm nhiều, mấy nhóc mà không thích thể loại này thì đừng dẫn vào mấy mẹ nhé, mất công tụi nó khóc thét quậy banh cái rạp ra.

Nói chung là lễ năm nay, em thấy có nhiều lựa chọn hơn tại rạp, đối tượng người xem cũng phong phú hơn, phim người lớn cũng có, con nít cũng có như phim hoạt hình Astérix và vùng đất thần thánh. Không đi chơi xa được thì cũng ra ngoài rạp, cái gì cũng có hết nha các mẹ. Ngoài 2 phim em có đề cập ở trên, con nít xem được không bị giới hạn độ tuổi, còn một số phim khác như: Đường Xuyên Rừng, Ma Dai, Oan Hồn, Con Đường Bất Tận, Cuộc Đi Sẵn Của Quỷ….

Em hi vọng mấy bộ phim chiếu lễ năm nay mấy mẹ thấy hứng thú, chịu khó ra rạp đừng ở nhà tự kỷ là dược rồi. Chúc các mẹ nghỉ lễ vui vẻ nha!!!