Chào các bố các mẹ, qua một thời gian cho con đi học ở Trung tâm Popodo Hoàng Ngân và Appollo. Mình phát hiện ra là con trai mình chẳng có tý tẹo tiến bộ nào. Nhất là khi con vào lớp 1, mình muốn con có thể rèn 4 kỹ năng nghe - nói -đọc - viết tiếng anh cho con, nhưng các trung tâm đều ko thể rèn bé nhà mình được. Đặc biệt là bé nhà mình lại quá nghịch ngợm. Qua một số bạn bè tư vấn, mình quyết định tự kèm con học tiếng anh ở nhà kết hợp với mời giáo viên bản ngữ mở lớp ở nhà cho con học. Bé nhà mình đã bắt đầu có tiến bộ, học tiếng anh tốt hơn. Nhưng thực sự, tìm giáo viên bản ngữ ko phải giáo viên bản ngữ nào cũng có tốt chất và khả năng cuốn hút một đứa trẻ nghịch ngợm như con mình và các bạn của cháu. Mình hiện tại là trợ giảng luôn cho lớp tiếng anh của con, và do đó, mình cùng thầy giáo của con phối hợp, thảo luận để đưa ra được phương pháp dạy tiếng anh trên lớp và kèm tiếng anh ở nhà cho con sao cho hiệu quả nhất.

Mình đã nghĩ ra một số biện pháp, và con mình đã có tiến bộ, nhưng với 2 bé còn lại đang học cùng con mình, nghịch khủng khiếp và bố mẹ ở nhà ko kèm mấy, thì lại đang đuối dần. Mình rất mong các bố mẹ cùng vào đây thảo luận về phương pháp dạy con tiếng Anh và kinh nghiệm tạo động lực cho con trong quá trình học tiếng anh để mình có thể rút kinh nghiệm và đưa ra phương pháp tốt nhất, phù hợp nhất cho con và các học sinh trong lớp của co mình (để lớp khỏi vỡ, chứ lớp mà ko duy trì được, con mình ko có chỗ tiếp xúc nói tiếng anh, đi học ở trung tâm lại đắt thì mình lo lắm)

http://resources.cungmua.com/sku/fullzoom/0635018936469271186.jpg