Hè năm nay em định cho con nhà em tham gia chương trình dạy kỹ năng sống ở trường đội Lê Duẩn. Em không kết cái tên lắm vì nghe trường Đội là em đã nghĩ đến môn chính trị rồi, nhưng em thích cháu ở nội trú và được đi dã ngoại nhiều. Em đã lượn qua xem tình hình. Phòng ở: 5 cháu/ phòng khép kín, phòng khá cũ, có 2 cửa sổ mở ra 2 hướng đối nhau, không có điều hòa nhưng mỗi giường có một quạt treo tường chĩa vào, có màn, chiếu, gối. Mỗi phòng 1 tivi. Bên ngoài có chỗ phơi quần áo. Những buổi không đi dã ngoại thì ăn tại nhà ăn tập thể của trường (em được báo miệng là: 20k/mỗi bữa chính: trưa, tối, 10k/ mỗi bữa sáng, khuya = 60k/ ngày). Trong chương trình học 6 ngày này thì sẽ có 4 lần dã ngoại (3 buổi gần và 1 ngày đi Sóc Sơn) và lịch hoạt động thì thấy kín đặc từ sáng sớm đến tối mịt (xem tivi vào lúc nào nhỉ :Sigh::Laughing:). Chi phí 1tr5 tất tật. Ngày 28/5 bắt đầu. Chương trình có lồng ghép nhiều trò chơi để dạy kỹ năng sống nhưng em không đặt hy vọng gì lắm đâu.

Họ nhận tất cả các lứa tuổi nhưng chắc phải lớn một chút mới tự xoay xở được, khoảng lớp 3 trở lên là phù hợp, thế nên em cũng chỉ cho bé lớn nhà em đi thôi. Có mẹ nào cho con đi cùng thì í ới em cho vui nhé.

Với lại có mẹ nào năm ngoái cho con đi rồi thì cho em cái nhận xét với. Em cũng mới quyết khoảng 90% thôi. 10% còn lại dựa vào comment của các mẹ.

* Em không quen biết gì trường Đội nên không quảng cáo gì đâu Mod nhá. Mod đừng khóa mỏ em nhá.