Chào các bạn,

Mình không fai bà mẹ đơn thân nhưng trước đây mình đã từng mong muốn được làm bà mẹ đơn thân vì mình buồn với hoàn cảnh của gia đình mình nên rất nhiều năm không muốn lấy chồng và luôn suy nghĩ không cần phải lấy chồng. Nhưng có lẽ duyên số không cho mình được làm Single mom vì hiện nay mình đã có chồng và 1 con.

Không biết bắt đầu từ đâu, nhưng mình rất quan tâm đến các bạn là những single mom và mình luôn mong muốn được trợ giúp cho các bạn điều gì đó trong cuộc sống. Mình không quá giàu có để có thể cho đi như người ta làm từ thiện, nhưng mình luôn tâm niệm rằng làm từ thiện không có nghĩa là fai có quá nhiều tiền bạc, của cải mới có thể làm. Đôi khi chỉ là những việc làm rất nhỏ như mình đã từng làm là cho các bà mẹ đơn thân phải sinh con ở bệnh viện 1 mình 1 vài hộp sữa tuơi, 1 vài cái quần áo của em bé, hay giúp họ mua chai nước suối, hoặc cũng có khi là quyên góp những đồ dùng mình không cần đến nữa hay góp sách vở cho trẻ em hoặc có khi là giúp đỡ 1 ai đó 1 công việc nào đó trong khả năng mối quan hệ của mình hoặc...đôi khi chỉ là sự chia sẻ, tâm sự với các bạn mỗi khi các bạn buồn chán và thất vọng....Và mình đã làm rất nhiều việc nhỏ nhỏ như thế với rất nhiều bà mẹ đơn thân mà mình đã gặp vì mình nghĩ rằng: "1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no", 1 lời động viên, 1 sự chia sẻ đúng lúc có thể cứu vớt được nhiều cuộc đời.

Mình tạo ra bài này và rất mong được giúp đỡ ai đó trong số các bạn nếu đang gặp khó khăn trong công việc, trong cuộc sống...và bất cứ điều gì. Mình cũng mong sẽ có nhiều người đồng quan điểm với mình, muốn quan tâm, giúp đỡ các bạn Single mom vượt qua nhiều khó khăn, thử thách trong cuộc sống.

Nếu cần trợ giúp gì các bạn hãy gửi email hoặc inbox cho mình nhé!!! Mình ở SG bạn ạ!!!

Email của mình: @gmail.com">thaohou@gmail.com