Mình đang cần tìm chỗ giữ nhóc nhà mình, đã đc một tuổi rồi, phải gửi để đi làm thui. Có Sm nào bik fiới thiệu mình với nhé.

Chỗ gởi có thể là trường mầm non, trường tư thục hoặc tại nhà tư nhân đều dc cả, miễn sao sạch sẽ là dc.

khu vực Hcm, quận mấy cũng dc.

nếu có thể giới thiệu cho mình phòng trọ gần đó giá rẽ luôn thì mình càng biết ơn.

Tình hình là mình là sm, ở nhà nuôi con dc 1năm rùi. Đang chuẩn bị đem con đi gởi thì mẹ mình lên tiếng, 'ko thể mãi như thế naỳ dc, phải đem nó vào viện mồ côi hay mái ấm thôi'. Thật sự cũng nhờ mẹ mà mình có thể ở nhà trông con tới tận 1tuổi và mình chỉ có ý nghĩ là sau 1t thì đem đi gởi ở nhà trẻ tư thục rồi đi làm. Nhưng nếu như vâỵ mình sẽ sống trốn chui chốn nhũi với con cả đời, vì mình chưa công khai việc này với mọi người, chỉ có ba mẹ mình bik thui. Mình cũng nghĩ là sẽ sống như vậy với con,ko cần suy nghĩ gì thêm nưã. Nhưng nay mẹ mình ko thể chịu đựng nổi nỗi ô nhục mà mình đem lại nên bắt mình đem đi gởi ở viện mồ côi,2năm sau thì đem về nuôi. Mình suy nghĩ nhiều lắm.

Thứ nhất: nếu gởi ở viện, mình có thể chuyên tâm làm việc,bất kể chuyện gì,ngày và đêm để kiếmthật nhiều tiền,2năm sau đón con về ở,lúc đó kinh tế cũng khá hơn rùi,công việc cũng ổn định rùi.

thứ 2: nếu mình để con ở nnà với mình, mình chỉ có thể đi làm giờ hành chánh,ko thể làm thêm,ban đêm phải về ngủ với con. Nếu vậy có thể lương sẽ phải chỉ vưà đủ nuôi con,trường hợp con đau bệnh thì quả là ngặt nghèo.

nghĩ tới nghĩ lui thì mình quyết định đem con gởi viện mồ côi.nhưng lại tiếp tục nghĩ, trước giờ con toàn ngủ với mìnn,nay đột nhiên ko có mẹ, chắc nhóc sẽ ko lắm đây? Nghĩ tới cảnh con khóc lên khóc xuống, rồi trong viện ngta sẽ làm gì?cho uống thuốc ngủ...hoặc bỏ mặc.... Trời, chỉ cần nghĩ tới đó mình đau cả ruột... Ko bik phải làm sao...

Thật ra mẹ mình rất tốt, là mẹ mà, giận thì giận đấy nhưng cũng đã lo lắng chăm lo 2 mẹ con mình cả năm qua. Nay mẹ chỉ nghĩ tới tương lai của mình nên tìm ra viện pháp như vậy,nên mình cũng ko bik nên làm trái ý mẹ ko.

Bây giờ mình chỉ nghĩ, hay 2mẹ con dắt nhau lên sài gòn sống,ko ảnh hưởng đến ai,lại còn dc sống cùng con. Nếu như vậy quả thực cực kỳ khó khăn nhưng mình thấy như vậy sẽ hạnh phúc hơn,vì dc ở cùng con...

Thật sự mình rối quá, ko bik thế nào thì tốt đây.... Mọi người cho mình lời khuyên với nhé!