Kính thưa Min và Mod!

Kính thưa toàn thể chị em trong doanh trại.

Hôm nay em vinh dự lần đầu tiên được mở tầng cho nhà mình, em thấy thật xúc động và ngày càng yêu doanh trại vợ bộ đội hơn. Cách đây hơn 2 năm vào một ngày đẹp trời em lang thang bên diễn đàn Webtretho để học hỏi kinh nghiệm và đập vào mắt em là “Doanh trại vợ bộ đội… “. Không ngần ngại em kích luôn vào đường link và xin ra nhập vào nhà mình.

Cũng như các men mới, thời gian đầu em vào nhà cũng than thở rất nhiều: nào là chồng đi xa, tối qua em lại khóc vì nhớ chồng, em thấy tủi thân vì không có chồng bên cạnh, nào là con em ốm….Mặc dù than thở rất nhiều nhưng các chị, các em trong nhà không hề mắng mỏ vì chiếm nhiều đất mà còn rất nhiệt tình động viên em giúp em vượt qua mọi khó khăn, em thấy yêu đời, yêu công việc của chồng, yêu chồng yêu con hơn:x.

Cuối cùng em xin chúc Doanh trại vợ bộ đội ngày càng đông vui, luôn luôn gắn kết, yêu thương và san sẻ mọi khó khăn trong cuộc sống và cùng các con nghỉ hè thật vui vẻ chuẩn bị đón chào năm học mới.

Chúc nhà Vợ độ đội luôn luôn hạnh phúc và tràn ngập niềm vui

Chúc cho chị em chúng ta luôn luôn là người đẹp nhất, đáng yêu nhất trong lòng các chú Bộ đội yêu dấu của mình.

Chúc các em chưa trong hội độc thân sớm lên xe hoa, chúc gia đình nào muốn thêm người thì đạt được như ước muốn.

Chúc các mẹ bầu bí 9tháng 10 ngày bình an và vượt cạn an toàn

Chúc các con hay ăn chóng nhớn, thông minh khỏe mạnh và luôn là Con Ngoan – Trò giỏi

Chúc các bác buôn bán ngày càng đắt hàng để có đồng ra đồng vào.

Xin tặng cả nhà mình mấy câu châm ngôn về Hạnh phúc

Muốn nhân hạnh phúc thì trước hết phải chia hạnh phúc - The Flight Of Freedom

Người ta chỉ tạo nên hạnh phúc của mình do việc săn sóc đến hạnh phúc của người khác - Bernardin De Saint Pierre

Hạnh phúc chỉ dành riêng cho những kẻ nào làm cho nhiều người được sung sướng - Abbé Delille

Yêu là vui vì hạnh phúc của người khác, là coi hạnh phúc của người kia như hạnh phúc của chính mình - G.W. Leibnitz

Hạnh phúc không ở thiên đình. Ở ngay bên cạnh người mình đang yêu - Florian

Hãy mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.