Kính gửi Mod và toàn thể thành viên nhà bộ đội,

Tầng cũ đã đủ phòng, mình nhận vinh dự đặt viên gạch đầu tiên cho chung cư mới của Doanh trại vợ bộ đội- mời cả nhà vào uống nước và chia sẻ.

Mình hạnh phúc cực kỳ khi được mở tầng vào đúng ngày kỷ niệm 3 năm ngày thành lập Hội – 15/3- mình đã gắn bó với ngôi nhà này chừng ấy thời gian, và mạng không là ảo, từ ngôi nhà này mình đã có thêm rất nhiều chị em, bạn bè những người luôn sẵn sàng làm chỗ dựa cho mình trong cuộc sống.

Thứ 7 tuần trước nhà mình tham dự kỷ niệm sinh nhật WTT, sau lời giới thiệu về sự ra đời và hoạt động của các hội, nhóm khi MC xướng to “Hội Vợ bộ đội- các bạn ngồi ở đâu ạ!” và khi giơ cao cánh tay thì mình thấy thật xúc động. Chúng mình gắn bó với nhau bởi có chung một lựa chọn- đó là gắn bó với màu áo xanh- con đường ấy có thể khó đi nhưng nhờ những lời động viên, những góp ý chân tình, cả những mắng mỏ yêu thương và sự lạc quan của mỗi thành viên mà mình sẽ quyết tâm hơn trên con đường gập gềnh đó.

Mình mong mỗi thành viên đã đến sẽ ở lại.

Ở lại rồi sẽ coi đây là tổ ấm thứ 2, gắn bó và xây dựng.

Chúc cho ngôi nhà của chúng mình luôn ấp áp- vui vẻ và tràn ngập tiếng cười.

Mình gửi bài này khi ngồi ở chỗ làm nên rất tiếc là không có hình ảnh của các thành viên, mời mọi người cùng cắt bánh sinh nhật và hát Happy birthday to our sweet home nhé!