Câu chuyện bắt đầu sau một buổi tiệc, hơi men đã khiến cho cả 2 không thể kìm chế được bản thân, và điều gì đến cũng phải đến...

Sau đêm hôm đó, thái độ của 2 ta dành cho nhau hoàn toàn thay đổi. Em quan tâm đến anh hơn, thường xuyên hỏi thăm anh, ngày nào cũng điện thoại hoặc nt cho a. Còn anh thì ngược lại, luôn tìm cách để lảng tránh em, luôn viện lý do bận để cúp máy...bởi vì anh ko hề yêu em, tất cả những gì chúng ta có chỉ là tình 1 đêm mà thôi. Cũng may là em đã kịp hiểu ra điều đó, những cuộc gọi, những tin nhắn thưa dần thưa dần rồi biến mất, mọi thứ lại trở về bình thường với quỹ đạo của nó, như chưa từng có chuyện gì xảy ra. Thế nhưng, trong đầu anh vẫn còn 1 nỗi lo, đúng hơn là 1 nỗi sợ hãi...

Hơn 1 tháng trôi qua...đt của anh đổ chuông,

- Alô, anh nghe

- Anh ơi! Em có thai rồi!

Cuối cùng thì nỗi lo sợ đó cũng đã đến. Anh đã từng rơi vào cảm giác của 1 tên tội phạm đang chờ ngày phán xét, anh sợ rằng khi mang trong mình giọt máu của anh, em sẽ bám lấy anh, đòi cưới anh. Chuỗi ngày sống trên thiên đường của anh sẽ chấm dứt tại đây, sẽ không còn những đêm tụ tập vui chơi với bạn bè, sẽ không còn thời gian để kén chọn công việc theo sở thích... quan trọng hơn cả, anh sẽ phải sống chung với 1 người mà anh không hề yêu.

- A lô, anh sao thế!

- à..ừ..anh đang bận, nói chuyện sau nhé!(vẫn câu nói quen thuộc)

Câu nói "Em có thai rồi!" thật kỳ diệu, nó cứ vang vọng bên tai mọi lúc mọi nơi, ám ảnh anh suốt cả ngày hôm đó. Mà kể cũng lạ, anh thấy bối rối nhưng lại không buồn chút nào, kái cảm giác được làm cha nó làm cho suy nghĩ của con người thay đổi một cách chóng mặt..Anh như bước từ một thiên đường này tới một thiên đường khác, từ một nơi ồn ào náo nhiệt sang một nơi bình yên và huyền ảo đến lạ kỳ, ở đây chỉ có 2 người, một cô gái đang dắt tay một đứa trẻ, tất cả đều mờ ảo khiến anh không thể nhận ra bất cứ thứ gì. Đứa trẻ bất ngờ chạy về phía anh. Khuôn mặt, dáng vóc bắt đầu hiện rõ... một nàng tiên?? không, 1 cô công chúa! đeo vương miện thì chắc là công chúa rồi. Tuyệt vời hơn cả, cô công chúa bé bỏng đó gọi anh là BỐ! anh ôm lấy cô bé và không quên ngước nhìn cô gái kia, càng nhìn thì hình ảnh cô gái càng mờ, cô gái đứng yên nhưng anh lai có cảm giác như trôi xa dần, anh chỉ biết cô gái đang mỉm cười rất hạnh phúc...! Giấc mơ của anh bị cắt ngang bởi tiếng chuông đt. 12h đêm rồi mà ai còn nt nữa đây- anh bực bội. "mai em đi bỏ nó đi nhé!". "từ từ đã, hôm nào đi khám lại xem chứ sớm quá không chắc đâu". "chắc chắn mà...". anh và em cứ nt cho nhau suốt cả đêm hôm đó. anh biết là em rất vui...

Hôm nay là vừa tròn 3 tháng, và còn 6 tháng 10 ngày nữa để anh chuẩn bị cho việc làm bố. anh tự thấy khâm phục mình vì đã giữ được cái thai trong thời gian dài đằng đẵng vừa qua. Anh đã trở thành 1 tên dẻo mép và nói dối có hạng, anh đã nói với em rằng "anh đang dần yêu em" rồi là "càng ngày anh càng yêu em". Mỗi lần nói dối, anh thấy mình là 1 thằng khốn nạn, 1 tên chả ra gì. Nhưng, nếu không nói như vậy, nếu không ngọt ngào với em, em sẽ giết con của anh, cứ mỗi lần bực lên là em lại dọa phá thai, làm cho anh lại phải xuống nước, năn nỉ em. Anh biết em rất muốn bỏ cái thai đó vì nhiều lý do. Anh cũng muốn bỏ nó đi, và sống 1 cuộc sống độc thân vô lo vô nghĩ. nhưng đó chỉ lã suy nghĩ trước kia thôi em ạ, còn bây giờ thì không, anh đã trở nên có trách nhiệm hơn, hay ít ra thì anh cũng luôn định hướng rằng mình phải có trách nhiệm. anh không muốn đối xử tệ bạc với con cái, ngay cả khi nó còn nằm trong bụng mẹ.

Em là một người mẹ tốt, bởi vì rất nhiều người rơi vào hoàn cảnh của em sẽ quyết đinh phá thai. Anh biết em không có đủ điều kiện nuôi con, nhưng em yên tâm đi, em chỉ cần cố gắng chịu đựng vài tháng nữa thôi, phần còn lại cứ để anh lo, em hãy đi bất cứ đâu và làm bất cứ điều gì em thích. Anh chỉ có một mong muốn là sau này khi đã đủ điều kiện rồi, em đừng về tranh chấp quyền nuôi con của anh. Đó là một yêu cầu không hề ích kỷ chút nào, bởi vì chúng ta hoàn toàn có thể cùng nuôi con.

Điều cuối cùng mà anh hy vọng đó là em hãy sinh cho anh một cô công chúa, đúng như trong giấc mơ của anh hôm nào...

PS: Mình đang có dự định thuê bảo mẫu sau khi con mình ra đời, bạn nào biết ở đâu có bảo mẫu tốt thì giới thiệu cho mình với! Mình chỉ có khả năng trả lương 3tr thôi, ăn ở ko phải lo, chỉ việc trông con cho mình thôi. Điều kiện: có kinh nghiệm chăm sóc trẻ, tuổi càng cao càng tốt(tất nhiên không phải bà già), ăn nói lịch sự, tuyệt đối ko đc nói bậy trước mặt trẻ con, làm được việc nhà thì tốt, ko biết làm cũng được, để đấy tối về mình làm.

Mình ở Hà Nội. nick yahoo: nguyenthanhvinhkt@yahoo.com.vn

Cám ơn rất nhiều!!!