Chào mọi người, mình xin mod cho phép được mở ra Room này để dành cho các bạn nào quyết định làm mẹ độc thân có thể chia sẽ với nhau.Chắc sẽ có ít thành viên tham gia vào room này, nhưng không sao cả, quan trọng là nơi để có thể trút bầu tâm sự của những ai như mình.

Con trai bé bỏng của mình đã được 22 tuần, và mình làm mẹ độc thân vì những lý do mà có lẽ không cần thiết để kể ra đây. Nhưng mình không hối tiếc khi bây giờ với mình quan trọng nhất là Thiên thần nhỏ đang khoẻ mạnh lớn lên từng ngày.

Không phải dễ dàng gì để vượt qua tất cả , nhất là khi những cơn ốm nghén hành hạ, những lúc nữa đêm bị chuột rút chỉ cắn răng chịu đựng,..hay cả những thành kiến của người đời đối với ai làm mẹ độc thân...

Nhưng chỉ cần thấy bé, nhìn những cử động nhỏ xíu của bé, mình cảm thấy tất cả đều đáng để mình hi sinh.

Mình đã đi qua được một nữa chặng đường, khóc lóc, hụt hẫng về mọi chuyện rất nhiều nhưng cũng cứng rắn hơn khi biết rằng không ai thương xót cho mình bằng chính bản thân mình cả.

Một lời mình muốn chia sẻ với những ai như mình rằng :" hãy sống vì con yêu của bạn rồi một ngày nào đó bạn cũng sẽ thấy được ánh sáng ở cuối con đường".

Chúc cho những ai can đảm chấp nhận đối diện với mọi khó khăn đều sẽ tìm thấy nụ cười hạnh phúc khi thiên thần nhỏ chào đời.:Rose::Rose::Rose: