Em sắp làm mẹ đơn thân nên mong muốn được mọi người giúp đỡ. Hoàn cảnh của em cũng không biết có phải bất hạnh hay không nữa. Em và người yêu hiện tại yêu nhau được gần 1 năm đã tính đến chuyện cưới xin sau này. Thế rồi em có bầu ngoài dự kiến đúng lúc công việc làm ăn của người yêu gặp vấn đề trục trặc. Suốt thời gian đó anh liên tục đổ lỗi cho 2 mẹ con em làm ảnh hưởng tới công việc làm ăn của anh và khuyên em đi giải quyết. Em không chịu nhất quyết giữ con lại anh ý cũng chiều lòng bảo về nói với ba mẹ tính chuyện 2 đứa. Nhưng rồi anh ý thông báo rằng không thể cưới được vì ba mẹ anh ý chê em công ăn việc làm ko ổn định em đang làm tư nhân chứ không làm nhà nước nên chẳng có biên chế như ý các cụ. Thế là chuyện cưới xin của em đi vào ngõ cụt. Anh lại lấy lý do đó để trách móc em cố tình giữ lại con để trói buộc anh ý. Thật sự em đã rất mệt mỏi 4 tháng nay, chưa ngày nào em được ngủ yên giấc. Nên em nghĩ chỉ còn 1 cách là em sẽ làm mẹ đơn thân tự lo cho con của mình. Hiện tại, em có ý định vào TP. HCM sinh con. Em mong các chị trong Hội ông bố bà mẹ đơn thân giúp đỡ em tìm chỗ ở được không ạ? Cảm ơn các chị nhiều!:(