Chào các chị em!

Mình là 1 thành viên mới gia nhập diễn đàn webtretho. Từ trước đến giờ cũng hay vào đây hóng các chị em tâm sự, chia sẻ nhưng chưa bao giờ viết bài. Mình đã lập gia đình và chưa có bé nào. Từ ngày lập gia đình, thấy cuộc sống cứ nhàm chán thế nào ấy. Không biết có chị em nào có cảm xúc giống mình không. Thực ra là trước khi "chống lầy" mình cũng hay tụ tập bạn bè, chém gió những lúc rảnh rỗi. Bây giờ những người bạn của mình cũng bận rộn gia đình, nhiều khi rủ tụi nó đi cũng khó vì bọn nó toàn kêu bận việc nọ việc kia với con cái, công viêc...Tự dưng thấy mình bơ vơ quá...Được cái chồng mình công việc bận biu cũng đi tối ngày. Ngoài thời gian dành cho công việc thì chỉ biết thu dọn nhà cửa, đọc báo, xem web trẻ thơ. Mình thấy cs cứ thể này thì nhàm chán quá...

Hôm nay mạo muội viết lên đây, muốn tập hợp các chị em có cùng tâm trạng, chúng ta sẽ lên đây giao lưu chia sẻ những sở thích, niềm vui, nỗi buồn, những kinh nghiệm trong cuộc sống để chúng ta sống tốt hơn, vui vẻ hơn, lạc quan hơn, yêu đời hơn và bớt cô đơn đi. Hì (nghe hơi bi quan chút). Ngoài ra nếu thân thiết hơn thỉnh thoảng chúng ta có thể gặp nhau cafe chém gió bên ngoài đời (cái này thì là tương lai xa nhưng vẫn cứ hi vọng :))

Mong hồi âm của các chị em

Carina Nguyễn