Giờ mình mới thấm, đúng là làm thân đàn bà không chồng, nuôi con một mình thì lắm trai trêu ghẹo. Kẻ hơi lịch sự thì nói chuyện ỡm ờ, kẻ không có tí lịch sự nào thì huỵch toẹt là lên giưòng em nhé. Mình suy nghĩ, mình chưa bao giờ ăn mặc hở hang, hoặc nhìn đàn ông bằng con mắt mời mọc, thân hình mình cũng không toát lên khí chất hám trai...

Ấy vậy mà lâu lâu lại xuất hiện một nhân vật ấu trĩ. Thường thì mình làm lơ, nó có ý đồ hay buông lời trêu đùa gì thì mặc xác nó. Chỉ là mới lúc nãy đây thôi, gặp đúng cái thằng hàng xóm hãm quá, thằng này trên 30t mới về thuê trọ trong xóm mình, chả hiểu ai cho nó số của mình mà nó nt tán tỉnh...

Nghĩ nó làm công việc đàng hoàng, cũng là hàng xóm láng giềng và ăn nói có chút lich sự. Nên mình cũng có nói qua nói lại vài câu... Rồi hình như nó nghĩ mình dễ lắm, nó rũ mình đi chơi, mình từ chối. Mình bảo nóng thế này ra đường bực bội lắm ạ... Nó nhắn lại cái tin nhắn đọc xong mà mình muốn té ngữa... "Hay là anh em mình tìm chổ nào mát lạnh nằm tâm sự nhé!" . Ôi dã man, mình không nhắn laị gì nữa... Ấy vậy mà thằng này không chút tự trọng, nó tiếp tục nhắn với mình thế này " Anh biết em khao khát mà, anh sẽ giúp em, mình đến với nhau đi em". Mình vẫn mặc kệ, ko đôi co với nó. Nó lại điện thoại, mình điên tiết gào lên : Mày mà còn làm phiền tao thì không sống yên ở cái xóm này đâu nhé, mày có tin không?

Hên quá, dọa nó vậy mà nó sợ nó im luôn =))