Ôi Bình Định tự thanh cao trao gửi

Buồn xế tà qua mấy cửa rêu xanh.

Nơi đến đọng những vũng chiều lạnh đợi

Buổi trăng gầy, gió luỵ xuống mong manh.

Ôi đọc những dòng thơ này mà thấy thương quê hương mình biết bao, "Đất võ quê mình" cuộc sống dân mình còn nhiều khó khăn và gian nan quá. Thương quê mình quá. Những người con quê hương phải bôn ba, chật vật nơi miền quê xứ lạ tìm cho mình một cuộc sống tốt đẹp nhất. Người thành đạt vang danh, người còn long đong lận đận, ai đó còn phải có gắng làm để sống chật vật qua ngày hết tháng. Dù hoàn cảnh là vậy nhưng bản chất người Bình Định chúng ta kiên cường và chụi khó, rồi những người con quê ta cũng sẽ được đền đáp xứng đáng cả về vật chất và tinh thần, Phần thưởng xứng đáng cho sự có gắng không mệt mỏi trong cuộc sống bộn bề này.

Mình lập ra Topic này để người Bình Định quê ta có nơi chia sẻ về hoàn cảnh của mỗi người, dù ít hay nhiều, dù xuôi dù ngược chúng ta cùng nhau chia sẽ để mọi người cùng biết đến ta, cùng chia sẻ với ta. Bình Định Quê Hương Mình.

Sơn mong được làm quen với tất cả mọi người nhé. Tết này chắc ai cũng nhớ ngày Lễ hội Đống Đa nhỉ. Nơi vị hoàng đế Quang Trung - Nguyễn Huệ sinh ra và lớn lên. Đê ta cùng nhau hướng về một ngày, cùng nhau tìm lại những ký ức anh hùng năm xưa nhé.

SDT: 0935278943. Sinh năm 1990. Hiện đang là Lập trình viên tại TP. Quy Nhơn thân yêu. :)