Bao nhiêu kế hoạch, bao nhiêu dự định giờ đây tan biến hết. dù đã chuẩn bị tâm lý làm single mom nhưng lúc này đây em cảm thấy rất đau lòng.

Em 20 tuổi, mang thai được 4 tháng rồi, lẽ ra đã cưới nhưng do xảy ra 1 số chuyện nên giờ em làm mẹ đơn thân. lúc đầu gia đình em bảo cho vào Nam, 1 phần tránh tai tiếng ở nhà, 1 phần vào đấy làm việc sinh con, khi nào sinh nở thì mẹ vào chăm 1 thời gian. Thế nhưng cuộc đời nó thay đổi đến chóng mặt, bố em bị bệnh nặng, phải nằm viện, giờ em vào nam thì đi làm 1 phần, mẹ gửi tiền 1 phần, cuộc sống sẽ vô cùng vất vả cho gia đình e. mọi người bảo em sinh bé ra mà không cho bé cuộc sống đầy đủ, hạnh phúc thì cũng đang làm khổ bé đấy. ai cũng khuyên em nên phá thai, do điều kiện gia đình hiện tại không thể lo thêm cho em, sau này em sinh nở cũng vô cùng vất vả....hàng tỷ lý do được đưa ra, em nghe mà chỉ biết chảy nước mắt. em giờ việc làm chưa có, kiếm được 1 việc cho bà bầu chẳng hề đơn giản gì.em thương bé và cảm thấy có lỗi rất lớn với bé, thực sự em không muốn bỏ bé 1 chút nào, bé 4 tháng rồi, là con trai, đã biết đạp, biết cựa rồi. mỗi lần con đạp là em lại bật khóc, em thực không biết làm thế nào mới là tốt cho bé. cảm giác rất bất lực và đau khổ mọi người ạ. giờ em phải làm sao cho đúng đây? mọi người cho em 1 lời khuyên được không ạ?