Các “hậu phương” của lực lượng quân đội nhân dân Việt Nam yêu quý :Kiss::Kiss::Kiss:

Mới ngày nào bỡ ngỡ vào doanh trại nhà mình, thế mà thoắt một cái đã lên tới tầng 13 rồi. Ngày đầu tiên nhìn thấy danh sách giao nhiệm vụ xây nhà mới của Hội trưởng, em cứ ngỡ rằng còn lâu lắm mới tới lượt mình. Các chị em nhà mình làm em choáng quá đấy, nhưng mà thật may là nhiệm vụ đến nhanh để hoàn thành sớm, đỡ công thót tim như mấy ngày qua :D

Tinh thần đồng đội của các bộ đội nhà mình cao thế nào thì khỏi cần nói thêm, nhưng tinh thần của các “hậu phương” nhà mình còn cao nghìn lần hơn thế. Mỗi ngày vào nhà, nhìn thấy mọi người chia sẻ giúp đỡ nhau, hỗ trợ nhau từ những việc nhỏ bé, rồi gửi quà nhận quà tíu tít, lúc nào cũng thấy niềm vui rạo rực. Em ở xa trung tâm nên hơi bị thiệt thòi tí tẹo, nhưng cũng đã cố tranh thủ bon chen được mấy buổi off để các lãnh đạo biết mặt biết tên :D Em chúc nhà mình luôn giữ vững và phát huy tinh thần hăng hái này nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Nhân dịp là đại diện của thành phố Hoa Phượng đỏ lãnh nhiệm vụ xây tầng mới cho box bộ đội, thay mặt cho các chị em của đến từ mảnh đất tràn ngập sắc đỏ của hoa phượng:

Em mời mọi người thưởng thức chút quà quê chúng em :Smug::Smug:

Chiếc bánh mỳ cay nhỏ bé của người Hải Phòng “ăn sóng nói gió”

Bát bánh đa cua mặn mòi hương vị biển:

Hi vọng một ngày nào đó em sẽ được đưa các thành viên trong box nhà mình đi ăn những món dân dã này trên chính quê hương em :Kiss::Kiss:

Còn bây giờ, ước mơ vô cùng nhỏ bé của em :p:p:p và em cũng chúc luôn các “đồng đội” của em trong box nhà mình, là mỗi giờ mỗi ngày mỗi năm, bộ đội của chúng mình luôn có “món quà” này mang về tặng vợ, để chị em chúng mình có thêm một thú vui mới (như trong ảnh minh họa kèm theo :D:D ) thay cho việc “bán than” về tiền lương của bộ đội :D

Tạm biệt nhà cũ , chúng mình cùng lên tầng 13 nhé !

Yêu cả nhà mình :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: