Vì một mục đích cá nhân có lợi cho tập thế, với một đường link của bác GU GỒ, vô tình mẹ cháu đã vào wtt. Không bao giờ có ý định tham gia thế giới ảo nhưng rồi vì muốn có tài liệu để dạy con mẹ cháu đã ghi danh vào DĐ, mecuame hiện hình trên wtt như thế.

Vào một ngày đẹp giời, mẹ cháu sa chân vào doanh trại ở tầng 13 vì sự cám dỗ của bánh mì cay và tấm ảnh vợ BĐ ngồi giữa đống tiền. Từ đó, những cái tên ngộ nghĩnh trở thành những khám phá thú vị, những câu chuyện mỗi lúc trở nên thân tình hơn.

Mỗi người vào doanh trại đều mang trong mình một tâm trạng nhưng mọi người dễ trải lòng mình, sống thật với mình hơn. Tự hào mà nói: doanh trại mình đông vui nhất, đầm ấm nhất, quan tâm và yêu thương nhau nhất vì chúng mình đều là những người vợ lính. Thành viên của hội mỗi ngày mỗi nhiều.

Rồi mẹ cháu chợt nhận ra, mỗi cái tên ở đây luôn gắn với kỉ niệm của một thời đã qua. Những nick name các mẹ đặt cho đều có chút gì hoài niệm, hoài niệm tuổi thơ.

Hay lắm nhé: nhà mình đủ cả một nông trang vui vẻ với Nhím, Cún, Mèo, Lợn, Cua, Vịt, Thỏ, Sam, Gấu. Sóc, Cừu rồi thì Chuột, cả nhà Khủng Long ; với đặc sản: Khoai, Tấm, Bánh mỳ, bánh Rán, Patê, Muối và đang đón chờ ngô, chờ sắn; nông trang được tưới mát bởi mưa, nhẹ nhàng dễ thương: Mưa tháng giêng và bình minh Mưa; mưa khắc khoải của nỗi nhớ nữa chứ.

Những cái tên bị gọi chệch đi mà chủ nhân lại không hề phiền lòng: bác Bom Bi, em Móm, Bao bì…

Khi đã làm mẹ cả rồi, có lúc nào mọi người nhớ lại tuổi thơ của mình và khi nhớ lại mình cảm thấy dễ thông cảm với con hơn , hiểu con mình hơn và dễ trở thành bạn của con hơn? Không phải ai cũng có thời gian hồi tưởng lại tuổi thơ giữa thời buổi hối hả cơm áo gạo tiền, thời buổi suy thoái kinh tế hỏi thăm từng mái nhà và dừng lại lâu hơn một chút ở nhà BĐ.

Mẹ cháu may mắn được nghề chọn và luôn được sống giữa bầy tuổi thơ đang dần trôi qua nên lúc nào cũng được ôn lại những ngày mình còn đang ở tuổi của trò. Sau những hồi kí tình yêu, mẹ cháu mong nhà ta dừng lại một chút, nhìn lại tuổi thơ và chiêm nghiệm xem những mong ước tuổi thơ ta đã làm được những gì, những gì ta hài lòng và chưa hài lòng ở tuổi thơ có được ta lặp lại đối với thế hệ kế tục ta không!

Mẹ cháu xin tiên phong đi đầu với vài dòng sơ lược:

1. Ước mơ: mẹ cháu có 2 ước mơ về nghề nghiệp: hoặc trở thành BĐ hoặc trở thành tướng cướp. Cuối cùng mẹ cháu trở thành vợ BĐ và luôn âm mưu cướp tiền từ ví chồng.

2. Ngày bé: ngày nào mẹ cháu cũng ăn đòn, một hoặc vài trận, và luôn ước mơ được đi học võ. Bây giờ mẹ cháu đánh cháu thưa hơn, vài ngày một trận và cho cháu đi học võ.

3. Ngày xưa mẹ cháu làm đại ca trong làng nên bây giờ mẹ cháu luôn cản trở mọi khả năng cháu trở thành đại ca, hướng cháu trở thành đại gia, phục thù giấc mộng làm giàu của bố mẹ.

4. Hồi đi học: mẹ cháu luôn cầm đầu các trò nghịch ngợm nên giờ mẹ cháu biết mọi mánh của học trò, việc cầm cương trở nên dễ dàng và rất hiệu quả.

Tạm thế đã không chiếm mất nhiều đất đai của nhà mình.

Chúc cả nhà mình luôn vui vẻ, tràn ngập tiếng cười. Chúc mọi người đều trẻ như các em hội chưa chồng, buôn bán làm giàu như ĐGT, đủ điều kiện để tham gia mọi cuộc bon chen, ọp ẹp. Chúc các em chưa chồng chóng ra khỏi hội, các mẹ đi săn sẽ được giống như ý, các con luôn khỏe và ngoan. Chúc tiểu đội mèo con an toàn trong bụng mẹ, mạnh khỏe lúc chào đời. Chúc các ông chồng chăm nghe lời vợ, nộp thuế đầy đủ không phải truy thu. Chúc doanh trại ta ngày càng to đẹp!

P/S: sướng nhất ở tầng này là không phải bon chen chờ suất mặt tiền .

Tầng cũ đây:

http://www.webtretho.com/forum/f34/doanh-trai-vo-bo-doi-tang-37-xua-di-dot-lanh-keo-dai-chao-xuan-tan-mao-680284/index149.html