Buồn quá vào đây tâm sự tí. Mình sanh năm con heo, lấy chồng cũng con heo, sanh con cũng con heo, cứ tưởng gia đình mình là thiên hạ đệ nhất gia đình hạnh phúc rùi nhưng không ngờ lại là thiên hạ đệ nhất bất hạnh, buồn và nản quá. Vợ chồng mình ly thân từ khi mình sanh con và mới vừa hoàn tất tất cả các thủ tục ly hôn đơn phương (anh ấy không đồng ý ly hôn nhưng lại đi sống với người phụ nữ khác, thế mới đau chứ!). Con mình thì gửi nhà ngoại nuôi, mình thì đang đi tìm việc làm. Mà nghỉ làm thời gian lâu quá giờ đi xin chả công ty nào muốn nhận. Nản quá, gác lại chuyện đi xin việc định chuyển hướng kinh doanh, thế mà 2 cụ song thân phản đối với những lý do tức không chịu được (2 ông bà đi làm nhà nước ăn lương quen rồi, không có máu liều nên không cho mình làm, rồi lại thêm lý do là cho mình học đại học không lo đi làm giờ lại đi buôn--->phí công sức ăn học). Nghe 2 ông bà ca cẩm làm máu kinh doanh của mình cũng xiều xuống, mà không nghe lời thì ông bà lại giận, không trông cháu hộ nữa thì rắc rối to. Thế là phải tiếp tục chặn đường đi xin việc tiếp.huhu...sao chán thế. Xin hoài không được cứ thất nhiệp thế này thì chết mất thôi.