Chưa cần đợi tới ngày mùng 1, tháng Ngâu, mà mọi chuyện đã kết thúc. Tháng 6 âm lịch năm 2013, là một tháng đáng nhớ nhất của cuộc đời, chỉ ai trong cuộc mới hiểu được, vì sao em buồnCâm lặng, không nói được với ai. Đành giấu mình vào đây, chỗ mạng ảo, để sống lay lắt, để hoài niệm và để quênKhi ở tận cùng của sự thất vọng, người ta sẽ học cách giấu mình. Bên ngoài cười nói, sống, làm việc để tồn tại, để vì những người xung quanh. Khóc, không phải cách giải quyết vấn đề, nhưng không biết giấu nước mắt vào đâu. Nửa đêm tỉnh giấc, khóc hu hu, rồi lại tự mình chìm vào giấc ngủ, mụ mị. Không còn trẻ, để mộng mơ. Cũng vì không còn trẻ, nên mới cần sự ổn định, bình yên. Nhưng cuộc đời, không chiều lòng người.Biết đâu bất ngờ đôi ta chợt rời xa nhau,Ai còn đứng dưới mưa ngân nga câu ru tình..Và môi hôn rất ướt,dư âm giấu trong mưa.Cơn mưa kéo dài…Sẽ là dối lòng khi em chẳng ngại âu lo,Lo em sẽ mất anh trong lúc yêu thương nhất.Vì tình yêu mong manh,tay em quá yếu mềm..Người yêu ơi,anh có biết?