Mình là một người mẹ bất đắc dĩ, mẹ không chồng, con không cha. Tình thương mình dành cho con, nhưng giờ con lớn rồi cũng ít gần mẹ. Cuộc sống ở quê nên cũng hay bị người ta dị nghị xem thường và hay bị những kẻ xấu quấy rối vì mình là hoa không có chủ, mình nuôi gà thì bị bắt trộm, tối thì bị họ phá cửa, rồi bị mất gã đàn ông bệnh hoạn đứng ở ngoài kêu, rồi bị mấy mụ có chồng ghen tị mỗi khi mẹ con mình sắm được cái gì mới. Mình muốn tìm một người đàn ông ( Chỉ làm bồ thôi chứ không thích cưới rằng buộc). làm bạn lâu dài, thi thoảng qua nhà chơi, có công việc bên gia đình mình thì cũng tham gia cùng mình, làm chỗ dựa cho mình. Có mẹ nào có bồ chia sẽ kinh nghiệm cho mình với? Có vui hay buồn, tình cảm bồ bịch có được lâu dài?

Mình không muốn người đó phải thường xuyên ở nhà mình, thi thoảng về chơi với mẹ con mình là được, ít ra cũng có vía của người đàn ông trong nhà, và làm bố nuôi cho con trai mình gọi là bố. Không biết rằng với cuộc sống như vậy liệu có người dàn ông nào có thể chấp nhận hay không?

Rất mong các bạn chia sẽ cùng mình?