Hôm nay mở tủ lấy đồ chợt thấy một quyển sổ mà thực ra mình vẫn thường thấy nhưng chẳng bao giờ sờ đến. Đột nhiên muốn xem và đột nhiên phát hiện ra hai trang cuối cùng là một bảng ghi chép những dự toán tiêu pha của hai vợ chồng ngày mình mới cưới, ghi rất rõ chồng được tiêu bao nhiêu, vợ được tiêu bao nhiêu. Chợt mỉm cười vì nhìn thấy một kỷ niệm đáng yêu của hai vợ chồng, và chợt khóc vì thấy những dòng chữ tính toán một tháng vợ mua chi bao nhiêu tiền sữa để uống. Đây là khoản duy nhất vợ hơn chồng vì vợ bắt đầu có bầu.

Cuộc sống thật ấm áp và đầy lo toan nhưng mình vẫn cùng nhau lo toan cho cả ba người, giờ thì đã 6 năm, chỉ còn 3 ngày nữa con trai tròn 6 tuổi thì cũng là 5 năm 1 tháng ngày mình chính thức có quyết định của toà đồng ý cho ly hôn. Lâu lắm em không khóc, thực sự thế, cái cảm giác đau từ chân tóc đến gót chân, đau buốt, lâu lắm không còn, hôm nay bỗng trở về nguyên vẹn.

Chưa bao giờ nhìn anh, em thấy mình bình an, chẳng biết anh có thương em nhiều đến như thế không nhưng em thực sự chưa bao giờ bình an khi nghĩ về anh. Vẫn thương anh nhiều, yêu thì em không chắc vì em không còn thấy trái tim mình cảm nhận được gì nữa. Em thấy mình thật may mắn khi có con bên cạnh, với em, như thế là em đã có tất cả sau cuộc hôn nhân này, trừ anh, vì thế mà em không bao giờ bình an khi nhìn thấy hay nghĩ về anh hết. Thật trái ngược nhưng em tin chắc em sẽ cảm thấy bình an khi anh có ai đó chăm sóc.

Không phải em hết yêu anh, ko phải em ko đau lòng nếu anh có người khác, em tin chắc nếu được tin anh lấy ai đó hay chỉ cần có ai đó, đầu tiên tim em sẽ thắt lại, em sẽ khóc, cái cảm giác đau thắt từ chân tóc đến gót chân sẽ xuất hiện. Nhưng em sẽ chỉ giữ nó cho riêng mình, rồi em sẽ lại ổn như em vẫn như thế. Sẽ chẳng ai nhìn thấy một giọt nước mắt của em. Đau đớn lắm nhưng em vẫn mong điều đó đến với anh, đó là điều cần thiết và tốt cho anh. Đã yêu anh nhiều, thương anh ko bao giờ hết nhưng ko thể cùng nhau được nữa rồi, ko thể chia sẻ với anh từng chút trong cuộc sống hàng ngày thì điều duy nhất em mong muốn đó là có ai đó đến bên anh làm thay em những điều đó.

Hãy lấy vợ đi anh nhé, lấy một ai đó có thể yêu anh thực lòng, sống thật hạnh phúc!!!!!!!! Hãy làm điều đó vì chính anh và để san bớt gánh nặng trong tim em. Để em, khi gặp anh và người đó bên nhau, dù đau thắt nhưng vẫn được bình an trong trái tim vì biết anh đã hạnh phúc!!!!!!!!!!!!!!!!