Chào cả nhà!

Em ở Hải Phòng, đang mang bầu 2 tháng và sắp trở thành bà mẹ đơn thân nếu như ký vào tờ đơn ly dị. Chồng e chắc chẳng biết điều này đâu nhưng e đã suy nghĩ nhiều lần rồi. mỗi nhà một cảnh ngộ nhưng cùng 1 lý do: k tiếp tục sống với nhau đc nữa thì phải chia tay. Hoàn cảnh của e bây h thật giống với mẹ chồng e ngày trc. chỉ có điều đến h này mẹ chồng e vẫn k thể thoát đc khổ chỉ vì 1 lý do là vì con. và thế hệ thứ 2 là e bây h đang phải trải qua điều đó. bố chồng tnao thì chồng như thế. thậm chí sắp hơn thế rồi. mẹ chồng e k nói đc con huống chi người dưng như e - tuy là vợ nhưng chẳng bằng cái nhăn mặt của bạn bè anh ấy.

Thời kì mang bầu trải qua thật khó khăn và tệ hại. Nhiều khi e thấy căm phẫn khi đứa con trong bụng này là của chồng mình. Nó đến quá bất ngờ và ngày nào e cũng phải chịu đựng tinh thần khủng hoảng, lo sợ rằng cứ tiệp tục sống tnay, con e sẽ bỏ e mà đi mất.

Em sinh năm 91, có rất ít bạn..và các bạn e nói rằng e nên tìm những người đã từng trải để chia sẻ, ngta sẽ hiểu đc cảm giác của em, sẽ tốt cho e hơn là giữ trong lòng. Bởi vậy e lập nên topic này, cũng chỉ mong các anh chị, các bạn cho e cơ hội để gặp gỡ, giao lưu học hỏi để e có thể trải nỗi lòng mình, để e thoát khỏi 4 bức tường dày đặc hình ảnh của chồng e.

Em xin chân thành cảm ơn!