A40 Ngôi nhà vui vẻ & thân thương - Tầng 8

Chào mừng bạn đến với Nhà Yêu A40 - ngôi nhà bình yên!

Bình yên - niềm mong ước của cả đời người. Bình yên – là khi tâm hồn ta thấy thanh thản, là khi cuộc sống của ta thanh thản, là khi cảm xúc của ta thanh thản.

Nhà Yêu A40 – nơi bình yên của những vầng trăng khuyết ở lứa tuổi trên dưới 40. Những người thuộc lứa tuổi mà trải nghiệm đã nhiều, cay đắng đã nhiều, mong muốn lắm một chốn bình yên.

Có nơi nào bình yên như nơi này? Có nơi nào tất cả anh chị em đều được thoải mái thể hiện các trạng thái của tình cảm, hay mọi dạng tính cách - những tính xấu tự nhiên mà đáng yêu. Nào thì tỵ nạnh, nào thì nịnh , nào thì hờn dỗi, nào thì tham lam, nào thì trộm, nào thì chan tương đổ mẻ, nào thì hèn nhát, nào thì sợ ma, nào thì nòng giả, nào thì hội đồng, nào thì v.v và v.v.

Có nơi nào nhiều yêu thương như nơi này? Khi mà mỗi người đều được quan tâm, mỗi người đều được chia vui sẻ buồn. Nơi mà khi bạn buồn, bạn sẽ ngay lập tức nhận được bao nhiêu là bờ vai chìa ra - từ những bờ vai nhỏ bé đến những bờ vai không quá nhỏ bé. Khi mà bạn vui thì bạn có thể hồ hởi khoe - rồi nhận được bao nhiêu là lời góp vui. Nơi là bạn cô đơn, bạn sẽ thấy xung quanh bạn bao nhiêu là người anh, người chị, người bạn, người yêu...

Sao mà thân thương và gần gũi đến vậy ? Bởi vì nơi đây là nơi mọi người đều có thể tỏ bày mọi trạng thái tình cảm để được yêu thương, để được chia sẻ và để được cùng hòa đồng. Nơi đây hàng ngày bạn sẽ được nghe những điệu nhạc du dương, những bài thơ xúc động; bạn được nở những nụ cười vui bất tận, để được cùng rung động trước những cảm xúc bất chợt được viết nên còn hay hơn cả bài thơ và điệu nhạc.

Nhà Yêu A40 - Nơi để NHỚ, để THƯƠNG; là chốn đi về, và cũng là nơi BÌNH YÊN đón đợi mỗi thành viên trong nhà. Nơi để ngắm hoa, gửi nắng; nơi để uống trà và cà phê yêu mỗi sáng mai thức dậy và là nơi để tĩnh lặng lúc đêm về.

Nhà Yêu A40 - với những thành viên thân thương gần gũi, BLY, DVKY, CXY, HLY, BTY, TLY, TMYY, TRLY, TVY, TAMY, MTY, MCY, CTY, LLY, MTNY, và Út MKSY, xin chào đón các anh chị và các bạn ghé thăm và để lòng mình lắng xuống, nghe cảm giác BÌNH YÊN ùa về.

Đường về tầng dưới của Nhà mình đây :
,
Tầng 6

,
Tầng 7