Tin mình đi bầu trời không phải lúc nào cũng màu xám. Chỉ có nỗi buồn làm cho chúng ta chối bỏ những ngày xanh.

Hôm nay bạn có điều gì phiền muộn không? 

Nếu có, hãy nghỉ ngơi sớm, ngủ một giấc thật ngon vì ngày mai và những niềm vui vẫn còn ở phía trước nhé!

Những ngày đầu tháng 10 không biết có điều gì làm bạn phiền muộn không?

Nếu ai đó làm đau hãy viết nó ra quyển nhật kí.

Nếu ai đó la mắng bạn vì một nguyên nhân chẳng rõ rành gì, hãy viết tiếp ra nào

Nếu bạn cố gắng hoàn thành công việc nhưng lại bị ai đó phủ nhận hết tất cả và bạn không biết nói gì, viết nó ra giấy đi nào

Nếu bạn cứ bị gây mâu thuẫn với đồng nghiệp, những người bạn chẳng ưa chút nào, cứ ghi thật rõ từng chi tiết nào

Bất chợt, bạn thấy nụ cười ai đó làm bạn vui trong lúc bực tức đánh dấu nó bằng cách ghi ra để nhớ tới nào

Nếu món ăn bạn không ngon, nó làm mất cả buổi trưa để nuốt trôi, hãy viết ra đi nào

Nếu bạn tình cờ giúp đỡ được ai đó ví dụ như một ông lão đang băng qua đường và nhận được sự cảm ơn chân thành, chắc bạn đang hạnh phúc về điều đó, hãy ghi nào..

Mình đã tập những thói quen này, và mình biết rằng đôi khi có những điều cứ làm ta băn khoăn chẳng thể tập trung vào những chuyện khác nữa. Và cách tốt nhất cứ ghi ra hết.. hãy quăng nó vào 1 cuốn nhật khí rác và bạn sẽ thấy bầu trời lại trong xanh lên thôi.. Một ngày phiền muộn đã qua đi cứ tạm gác nó lại. Và sau khi ghi ra hết, hãy tự nhủ với bản thân hôm nay mệt mỏi đủ rồi, thả lỏng và đi ngủ thôi. Tự thưởng cho mình 1 giấc ngủ tốt.

Sáng ngày mai sẽ lại là 1 màu mới để ta đón nhận. Mình luôn nghĩ rằng mỗi ngày đều là màu cầu vồng vì nó luôn pha trộn rất nhiều thứ. Không nhất thiết chỉ có một màu đâu bạn nhỉ? 

Vậy màu của bạn là gì? hãy nói mình nge nào?

hình ảnh