Đừng tự bóp nát mình như bóp nát cánh bông

Thế là mình đã sống được 1/3 cuộc đời như lời anh Trịnh Thăng Bình đã hát..

Và mình vẫn chưa tạo được dấu ấn gì cho bản thân .. ôi cuộc đời này sao đen tối đến thế

Cứ thử nghĩ 1 ngày, mọi thứ xúi quẩy đều đến với bạn.. tất cả đều hư bột hư đường.. bạn chuẩn bị rất kỹ lưỡng cho từng kế hoạch rồ nó toang 1 cách bất ngờ mà bạn chỉ có thể thốt lên "wow..." khi mà người ta thường nói tình ngay lý gian.. bạn ko thể giải thích vì nó xảy ra trước mắt hết rồi..

Rồi bạn bất chợt nhận ra cái sự ảo tưởng của chính mình về 1 người nào đó.. mà chú Đại đã từng nói "Tớ rất quý cậu, rất thích cậu...như một người bạn. " tan nát cõi lòng nha mấy bạn và nó thật là đờ mờ mà người ta thường nói định mệnh..

Và vì tôi đang viết trong lúc trời mưa tầm tã.. ông mặt trời bị xua đuổi bị cách không thương tiếc bởi những đám mây đen kịt cũng nhưng tâm trạng tui bây giờ cũng ko lối thoát.. tối thui một màu.. vì tui bị bắt ép làm cái việc mà tui không thích tí nào.. tui bực bội tui bức bối tui cào đầu tui muốn zò nát mọi thứ rồi tui làm đủ các thể loại điên khùng để thể hiện sự chống đối nhưng nó vô nghĩa... 

Mà hôm nay tui còn mặc chiếc áo màu đen mang thêm chiếc cũng màu đen nốt .. mà người ta lại thường nói đó là màu tang tóc... ừ thì mình nghĩ nó màu huyền bí màu của quyền lực đó chứ.... tang tóc chỗ nào đúng không các bạn.

Đấy cuộc đời đâu lúc nào cũng mỉm cười với tui đâu.. ngày nào tui cũng phải tự đứng trước gương cười 1 phát để thấy hôm nay thật sáng trong dù ngoài kia nó đen quá đen rồi.

hình ảnh

P/S: Tui viết cho zui thôi. Chứ tui luôn zui zẻ ko quạo nha mấy bạn.

Tui đang tự tưởng tượng tui có 1 ngày cuộc đời tui nó tối thui thúi quắc zị đó.. vì dạo này cuộc sống của tui zô zị quá mấy bạn ơi!

Chú thích: 1/3 cuộc đời ko phải 20 tuổi đâu nhé các bạn.. tui đang nghĩ mình thọ tới 90 lận.