Nhớ ngày nào, tụi mình còn chân ướt chân ráo lên Sài Gòn học đại học, thời đó đứa nào cũng “nai tơ”, nhút nhát. Vậy mà thoắt trong đám đã có đứa lấy sắp chồng rồi… Nghĩ lại thấy sao thời gian trôi nhanh dễ sợ...

Tính ra tụi mình đã ở cạnh nhau tận 9 năm trời. So với 3 năm cấp 3 mà bọn trẻ bây giờ gọi là thanh xuân, thì tụi mình đã cùng nhau trải qua hẳn 3 cái thanh xuân rồi đó, kinh chưa nè. Vì đã “hành nhau” suốt như thế nên với tao tụi bây vừa là bạn cùng phòng, là bạn thân, là bạn thời đại học, vừa giống như chị em ruột thịt vậy… Và chỉ ngày mai nữa thôi đứa đầu tiên trong đám sẽ “theo chồng bỏ cuộc chơi”. Tao thật sự rất vui vì sau bao tháng ngày đợi chờ sốt ruột, thì cuối cùng cũng có đứa lấy chồng để cả đám có cái cớ mà lấy theo rồi hehe. Chúc bạn của tao sớm sinh quý tử và nhất là phải sống thật hạnh phúc, thật vui vẻ nghe chưa?

hình ảnh
“Ngày mai trong đám xuân xanh ấy
Có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi” 

Người ta thường nói: Nếu có một xuất phát đẹp thì chắc hẳn hành trình tương lai hứa hẹn cũng sẽ tốt đẹp như thế. Người ta nói vậy nên tao tin vậy… Mong là với những kỉ niệm đẹp từng trải, chúng mình sẽ có thật nhiều ngày vui, luôn giàu năng lượng và thành công trong cuộc sống. Và tao cũng cảm ơn tụi bây vì đã cùng ăn, cùng ngủ, cùng nhau sẻ chia những giận hờn, vui vẻ, và cả buồn tủi trong cuộc sống nhé! 

Yêu tụi bây nhiều nhiều