Hầu như ít ai có thể nghĩ sẽ tìm một người bạn thân thiết trong công ty, nhiều người bảo rằng bạn bè trong văn phòng khó lòng thân. Lúc đầu khi mới vào làm thì thật sự không có ý định thân thiết với bất kỳ ai. Nhưng duyên trời đưa đẩy cho hai đứa có cơ hội làm việc chung và sau này được ngồi cạnh nhau nữa. Chẳng biết từ bao giờ lại chia sẻ với nhau mọi thứ nhiều đến thế. Bao nhiêu chuyện buồn vui đều muốn kể cho “Hạt Tiêu” này nghe.

Làm gì, đi đâu thấy gì hợp hay món ẻm thích đều nhớ tới đầu tiên. Làm mọi thứ cho bạn không phải vì muốn lấy lòng, hay có một ý định gì vụng lợi cả. Chỉ là muốn cho bạn biết một điều, dù có như thế nào, ngoài kia bao nhiêu người không thật với bạn, thì quay lại vẫn còn có tui nha bà. 

Đừng suy nghĩ nhiều quá lại tự làm bản thân mình trở nên ngột ngạt. Cứ thoải mái thôi, mọi chuyện rồi đều có hướng để giải quyết cả. Mong cô bạn bé nhỏ của tui sẽ luôn hạnh phúc và vui vẻ. Tìm được công việc mà bản thân hướng tới, tui biết bạn nghị lực và chăm học hỏi lắm nên chỉ mong bạn tui sẽ sớm ổn định, kiếm nhiều tiền lo cho mẹ và em trai nhé.

Gửi một lời cám ơn chân thành nhất từ tận đáy lòng đến bà bạn tui, trong suốt thời gian làm cùng nhau, cô bé đã giúp tui rất rất rất rất nhiều, kiên nhẫn với một đứa ngáo ngơ không biết gì giờ thì cũng gọi là chứ nhỉ. Haha. Cám ơn đã bên cạnh, chia sẻ, cùng nhau làm việc. Quý trọng những giây phút này lắm.

Trân trọng. Luôn bên cạnh bà.