Có lẽ người em phải cảm ơn nhiều nhất trong cuộc đời này chính là anh – Chồng của em. Cảm ơn chồng đã mang đến cho em nhiều niềm vui trong cuộc sống và hứng khởi trong công việc. Mỗi lần ngoảnh lại đằng sau sẽ luôn có bàn tay vững chắc của anh nắm lấy, để em không bao giờ lạc mất phương hướng. Cảm ơn anh và em sẽ mãi là hậu phương vững chắc cho anh, anh yên tâm nhé. Em muốn gửi tới anh tình cảm yêu thương nhất từ sâu thẳm trong trái tim em. Với em, anh là tất cả, tài sản vô giá của cuộc đời em. Em luôn cầu nguyện và hằng mong cho anh có sức khoẻ để được bên em trên cuộc đời này. Dẫu sau này còn nhiều khó khăn, vất vả, dẫu đôi vai gầy không thể gánh vác hết mọi khó khăn, gian khổ nhưng em hứa sẽ là chỗ dựa mỗi khi anh cảm thấy mệt mỏi, sẽ sẵn sàng sẻ chia tâm sự cùng anh vượt qua mọi biến cố cuộc đời. Những cái ôm, nụ hôn và những cái chạm nhẹ nhàng của anh đều có ý nghĩa với em.

Cảm ơn anh đã chăm sóc em hơn cả những gì em mơ ước và mong đợi. Em thực sự trân trọng mọi thứ anh làm để khiến em mỉm cười và luôn khao khát tình yêu của anh hơn bất cứ điều gì. Cảm ơn anh vì đã là một người chồng và người cha tuyệt vời! Em biết rằng lời cảm ơn này là không đủ để thể hiện lòng biết ơn của em với một người đã dành cả cuộc đời của anh ấy cho em và người đã tiếp thêm rất nhiều niềm vui và sức mạnh cho em mỗi ngày. Em chỉ muốn người ấy biết rằng em yêu và người ấy thật quan trọng với em.

Có một lần, mình chụp tấm hình bữa cơm chồng nấu rồi tiện tay đăng lên mạng. Bao nhiêu người trầm trồ xuýt xoa. Nghĩ về mỗi bữa cơm chồng nấu, với tôi là yêu thương đong đầy. Anh còn tỉ mẩn bày biện đồ ăn đẹp đẽ vì biết vợ ưa chụp hình. Yên lành trong một ngôi nhà đôi khi chẳng cần thể hiện qua lời nói bay bổng, chỉ cần những hành động nhỏ, tinh tế. San sẻ cùng nhau công việc là an yên. Con người ta sau khi trải qua bão tố cuộc đời có lẽ sẽ hiểu, hóa ra hạnh phúc giản đơn đến vậy, có một ngôi nhà ấm áp trong ngôi nhà đó có người mình yêu thương, một ngày ba bữa, xuân hạ thu đông, cùng bạn trải qua những ngày bình dị của cuộc đời là đủ rồi. Và rồi uớc mơ của em đã trở thành hiện thực từ khi gặp anh, yêu anh và cưới anh.

CẢM ƠN ÔNG Xà

hình ảnh