Thật khó cho những đứa dở văn như tôi có thể bày tỏ hết cảm xúc của mình về những đồng nghiệp xunh quanh. Câu chữ nào có thể diễn tả hết những điều chúng ta trải qua, tôi chỉ xin viết 1 đoạn ngắn về những nữ đồng nghiệp ấy qua góc nhìn nhỏ bé của mình vậy

Xin viết về c đầu tiên, người phụ nữ có mặt ở cty từ những ngày đầu thành lập. Trải qua bao nhiu thử thách, gập ghềnh của cuộc đời, c vẫn vui vẻ, trẻ trung và là chỗ dựa vững chắc cho 2 đứa con gái nhỏ. Ở c toát lên 1 nguồn năng lượng nữ tính thuần tuý, từ cách c ăn mặc, nói năng và cả trong lối suy nghĩ. C vẫn ở đó, vẫn ngày ngày làm công việc quen thuộc của mình, năng lượng bền bỉ của 1 người phụ nữ giúp c có được 1 cv ổn định, thu nhập ổn định để chăm lo cho những người c yêu thương và sắm sửa cho mình những bộ cánh nền nã, thanh lịch. C ko ngại đi xa, c ko ngại ống kính camera nên tôi lưu giữ rất nhìu hình ảnh của c, tôi biết c quí thanh xuân, nó như những chai nước hoa limited edition, bạn ko thể mua tuy tiện ở bất cứ chốn nào và ko phải lúc nào cũng mua dc. Vậy nên c rất nâng niu từng hành trình, từng tấm hình mà đồng nghiệp chụp tặng. Thỉnh thoảng c vẫn lấy ra xem lại rồi cười tủm tỉm 1 mình... Nhìu khi hạnh phúc của người phụ nữ chỉ cần có thế thôi: sống bình lặng và yên vui, việc còn lại để thế giới lo ha!

Xin viết về c, người phụ nữ nhỏ nhắn nhưng mạnh mẽ, đã đi qua bao mất mát. C làm leader 1 team mang đến cho user những sản phẩm video vui mắt, bổ ích. C chọn chốn này để làm việc và học hỏi vì c biết mình là phụ nữ và cần sự đồng cảm của những người phụ nữ với nhau. C có chia sẻ về những mất mát đi qua cuộc đời c, tôi cũng bối rối ko biết phải nói gì về chuyện này, nhưng tôi biết nỗi buồn vẫn còn đó, chỉ là c ko nói ra... Nhưng chưa bao h tôi thấy c mang năng lượng ủ rủ ấy đi làm, lúc nào c cũng cười nói vui vẻ, hết mình với công việc và rất thích làm việc với trẻ nhỏ... C hay có những chuyến đi chơi xa, tới những miền linh thiêng của Phật giáo vì ở nơi đó c biết c gửi gấm gì cho Đức Phật và quan trọng là ở nơi đó có 1 người đàn ông yêu thương c vô điều kiện. Yêu xa cũng là 1 trải nghiệm thú vị của c , khi khoảng cách ko còn là rào cản, thì yêu đi chờ chi. Tôi mong c giữ dc năng lượng tưoi trẻ thật lâu vì c xứng đáng dc như thế, ông trời ko cho ai hết cái gì và cũng ko lấy hết của ai cái gì. Hành trình của c, tôi tin là ông trời đã dành cho c 1 con đườnh thênh thanh, ko vướng bận nhìu để c cống hiến cho xã hội, cho cộng đồng phụ nữ. Chúc c luôn vui vẻ và sức khoẻ dồi dào, chị em mình còn nhìu cái để làm chung c ha!

Xin viết về e, 1 cô gái đồng nghiệp ngồi kế bên. E lúc nào đẹp, tươi trẻ, điệu đà, nữ tính thuần tuý. Khác với nhìu cô gái văn phòng ngoài kia, e ko thích mặc đồ bó, e chọn những chiếc áo rộng rãi, mềm mại. Thiệt sự áp lực khi vốn câu chữ ít ỏi của mình đem đi miêu tả 1 cô gái mạnh về ngôn ngữ, ngoại ngữ. Chỉ biết là e rất lanh lợi, nhạy bén trong công việc, luôn nghĩ cho lợi ích của cty đầu tiên. Thời bây giờ người như e ko còn nhiều, người vì lợi ích cá nhân mới nhìu nhưng mà thôi tôi ko muốn nói về số nhìu, cái gì ít thì mới quí giá và đáng trân trọng. E cũng đi qua 1 vài mối tình, cô gái thành thị ấy dường như e dè hơn khi nhắc đến chuyện yêu đương. Tôi chỉ muốn nói là mấy anh trai ngoài kia nhìu người được lắm, ra ngoài hẹn hò nào, hình mẫu thì luôn đẹp và nó chỉ đẹp khi là hình mẫu. Hẹn hò, lê la quán xá e ơiiiiii

Xin viết về e, cô bé đồng nghiệp vừa bước ra từ 1 mối quan hệ. E cũng như bao cô gái khác, chăm chút ngoại hình, duyên dáng, công việc vp ổn định, thích sắm sửa, nhanh nhạy với các xu hướng. Nói chung ở e, tôi thấy đây là 1 mẫu con gái mà cha mẹ nào cũng muốn con mình khi trưởng thành sẽ giống như vậy, cái gì cũng ổn định, vừa vặn, hài hoà. E cũng có những trăn trở riêng về gia đình, tình cảm, công việc . Âu cũng là trăn trở chung của các cô gái bao thời nay, nhưng mỗi câu chuyện của các cô gái là 1 màu sắc riêng, 1 nỗi niềm riêng. Tôi tin là mọi thứ sẽ ổn với e, e còn quá trẻ, e cần thời gian xoa dịu vết thương lòng, và cũng là dịp để nhìn lại bản thân mình. Một nốt trầm trong cuộc sống đôi khi cần thiết. Ái tình ko nhất thiết lúc nào cũng phải bên cạnh nhau, cv ko nhất thiết lúc nào cũng suôn sẻ, tiền bạc ko nhất thiết lúc nào cũng nhìu (miễn đừng cạn kiệt!), một chút xáo trộn nhẹ trong đời sống biết đâu giúp e nhận ra được nhìu điều. Ông trời luôn có chiến lược riêng cho từng người e nhé, rồi mọi thứ sẽ ổn

Xin viết về c, người yêu hoa và nâng niu cộng đồng phụ nữ như nâng niu những cành hoa. Hơn ai hết c là người luôn trăn trở cho cộng đồng này. E thấy dc những trăn trở đó. C thích hoa, e cũng thích hoa , sau những bộn bề cv ko gì thích bằng ngắm 1 cành hoa đang bung nở từ từ. Chúng ta cảm thấy vui vì những điều nhỏ nhoi, bình thường ấy. Chăm 1 cái cây để nó trưởng thành, ra hoa, kết trái là 1 kì công, e biết cv của c ko hễ dễ dàng, nhưng ko sao c à, những bông hoa ngoài kia luôn nở rộ, e tin chúng sẽ làm mới tinh thần và tiếp thêm năng lượng để c tiếp tục xây dựng ngôi nhà cho phụ nữ Việt Nam ngày càng lớn mạnh nhé! 

Viết dài quá rồi, đầu óc nghèo nàn chữ nghĩa, viết nhiu đây muốn xỉu các mẹ à!

hình ảnh