Đột nhiên đọc ở đâu đó một câu nói rằng, người từng ở bên cạnh bạn tuổi thanh xuân, hiện giờ đang ở đâu làm gì, có còn là người bạn thân nữa hay không.

Hay mỗi khi phát hiện ra 1 đoạn nhạc hay thật là hay, muốn send tin nhắn chỉ để thấy bên kia “seen”, thi thoảng mới có 1 câu trả lời.

Lâu lâu đọc báo thấy người này người kia mất, cũng chỉ ngậm ngùi 1 dòng tin nhắn gửi đến người kia: Nhanh thật, hồi đó anh ấy/chị ấy…. thế này thế kia

Đôi khi gặp gỡ nhau ở những đám cưới, vẫn trò chuyện thăm hỏi, nhưng cái rôm rả nồng nhiệt khi xưa không còn nữa. Thật lạ là cho đến giờ mình vẫn nhớ tên bố mẹ, chị gái, anh rể của bạn; tên người yêu của bạn, thằng bạn thân hay mượn tiền, cả căn phòng dán đầy Hello Kitty của bạn. Và chắc bạn cũng nhớ….

Thật lạ khi đến 1 lúc nào đó, ngồi nghiền ngẫm lại thì mình biết về bạn nhiều hơn tất cả những người yêu trước đây cộng lại, cho dù bạn chỉ là 1 người bạn ĐÃ TỪNG THÂN

Là bạn, mình biết rằng vẫn có 1 người để mình có thể tin tưởng đến mức giao tất cả mật khẩu mail, thẻ ATM, game…

Và bạn cũng biết rằng mình cầm trên tay mật khẩu của bạn nhưng sẽ không bao giờ mở những bức thư riêng tư của bạn, mình chỉ cần dùng nó để đăng ký 1 chương trình khuyến mãi tặng quà tào lao bí đao nào đó

Đôi khi chúng ta chỉ lặng lẽ ngồi bên cạnh nhau, mắt dán chặt lên màn hình máy tính, tận hưởng sự bình yên trước những cơn bão luôn báo trước

1,2 giờ sáng, đôi khi mình chỉ gửi 1 dòng tin nhắn “Đánh quái không?” thì bật máy lên đã thấy bạn online

Những chuyến đi xa gần, bạn là người chu đáo lo lắng mọi việc. Chúng ta đã đi rất nhiều nơi, dù mình luôn lo lắng căng thẳng, nhưng có những khoảng thời gian sẽ không bao giờ quay lại nữa

Là lúc mần mò trên những chiếc mặt nạ vẽ bằng tay công phu

Là buổi chiều yên ắng không 1 chút giờ trước 1 cái ao to thật là to

Là khi bạn la oai oái khi bị 1 con đỉa bám, lúc chúng ta theo chân 1 “phong ngạn”

Là khi ngồi thẫn thờ sau cánh gà 1 sân khấu nhỏ, chúng ta chăm chú nhìn những thứ chưa bao giờ thấy trong cuộc đời này

Là khi bạn thuyết phục mình rằng người yêu của mình đã chờ rất lâu và mình nên đi cùng người ấy về nhà, thay vì giận dỗi và ôm cục tức 1 mình

Là lúc Sài Gòn lắng xuống sau 1 ngày ồn ã, chúng ta lại bắt đầu làm việc

Kể cả khi đứng trước 1 điều to lớn vĩ đại, mình cảm thấy may mắn khi chúng ta được san sẻ từng khoảnh khắc ấy cùng nhau

Người từng là tất cả, giờ chúng ta như 2 kẻ xa lạ

Không biết tự bao giờ chúng ta không còn nói chuyện với nhau hàng ngày nữa, không hỏi nhau về người này người kia, thậm chí cũng không buồn phản bác khi 1 ai đó nói rằng, người kia thật sự rất tệ.

Ra vào nơi từng được coi như là nhà, mình cảm thấy buồn khi những tấm ảnh, những bức tranh… lần lượt bị gỡ xuống.

Kể cả khi mình biết bạn gặp chuyện không vui, cũng không thể hỏi han 1 câu cho phải đạo

Từng ấy năm đã trôi qua, có lẽ tóm lại cũng chỉ 1 câu, chúng ta đều đã đổi thay

Mình không nhớ nổi vì sao chúng ta lại như thế này, nhưng mãi mãi trong lòng mình, luôn có 1 góc dành cho bạn. Trong 8 năm, chúng ta đã cùng nhau chụp vô số tấm hình, đoạn phim, nhưng chẳng bao giờ chụp hình cùng nhau. Suốt cuộc đời này, tuy không thể dõi bước theo bạn nhưng mình luôn cầu chúc những điều tốt đẹp nhất đến bạn.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

From YP with yêu thương