Em muốn gửi lời cảm ơn sâu sắc và chân thành nhất tới BTC chương trình "Bưu điện yêu thương" đã làm nhịp cầu nối để em có thể tự tin giải bày những lời tâm tình tận đáy lòng đến Anh xã yêu của em. 

Tại Trời xui khiến cho chúng ta gặp nhau nên có định mệnh ngày hôm nay để Em làm là vợ, làm mẹ của các con Anh.

Mặc dù Em và Anh đã cưới nhau và chung sống tận 10 năm nhưng chưa khi nào Anh thât sự hiểu hết về tình cảm chân thành mà Em dành cho Anh.

Nhân dịp kỉ niệm 10 ngày cưới của tụi mình 6/10/2010 - 6/10/2020 Em muốn gửi tới Anh món quà tinh thần. Em nghĩ món quà này này vô giá không gì có thể so sánh bằng. Đó lá tình yêu to lớn Em dành cho Anh rất nhiều, Em yêu Anh lắm, dù 30 năm nữa Em cũng sẽ yêu như thế đó, còn Anh thì sao? Liệu Anh đã hoàn toàn yêu va tin Em? có thật sự hiểu và làm Em hạnh phúc tron vẹn chưa Anh xã?

Em tin rằng những lời tâm tình nhờ Webtretho giữ, gửi trao tình cảm, cảm xúc của Em được nói ra lúc này sẽ làm Anh thêm tin, thêm yêu Em và hiểu Em hơn. Cô vợ kém Anh 9 tuổi, cô học trò ngây ngô của Anh ngày nào.

Anh xã à! Em là cô gái vùng biển Qui Nhơn. Em từng học sau Anh 9 khóa, nói học sinh cho sang chảnh vậy thôi chứ Anh chưa hề đứng trước lớp dạy học Em. Anh chỉ là thầy giáo của đồng nghiệp bạn em. Khi tụi em chơi chung nhóm bạn thì Anh (thầy) học Cao học trường em, trường Đại học Qui Nhơn, em nói tới vậy chắc hẳn anh đang nghĩ em rảnh rỗi hơi mà nhớ lại chuyện xa xưa đúng không anh?.

Nhưng không Anh à! Còn vài ngày nữa là kỉ niệm 10 năm ngày cưới chúng mình rồi đó. Em suy nghĩ không biết em nên làm gì để 10 năm ngày cưới tiếp theo và cả chặng đường sau, sau nữa chúng ta có còn yêu nhau mặn nồng và thắm thiết như bây giờ không anh? em tin những hồi ức, kỉ niệm mà ta có với nhau cũng như sự chân thật của em tới giờ giờ phút này Em yêu anh tuyệt đối đủ để anh hiểu và cảm nhận rằng.,Tuy mình cưới nhau có hơi sớm, chưa kịp hiểu rõ, chưa có thời gian để yêu nhau nhiều nhưng kể khi em đã là vợ Anh, em về ở chung nhà, chung giường, ăn chung mâm cơm, em cũng được ăn nhiều bữa do chính tay Anh nấu. Tuy có những lúc em hay hờn dỗi, không bằng lòng, không vui vẻ với Anh cho mấy nhưng em cũng đã rất hãnh diện về Anh, chồng em cũng còn hơn khối đàn ông khác, Anh cũng biết nấu ăn cho em nè... (em cười vui)

Rồi những lúc Anh giận em, Anh nói lời không tin em, em đau lòng lắm Anh có biết không? Anh không tin khi em đi làm ở ngoài về quá trễ, chủ nhật em còn phải làm thêm...nhưng không Anh ơi, chỉ là hoàn cảnh thôi, em cũng muốn ở nhà, muốn là người phụ nữ đảm đang ,hoàn hảo nhât của Anh. Em sẵng sàng từ từ bỏ mọi mơ ước, tham vọng của cuộc sông, để ở nhà lo lắng , chăm sóc cho anh và con một cách hoàn hảo nhất nhưng Anh ơi, khi mà điều kiện kinh tế còn hạn hẹp, e cũng mơ lắm chứ, mơ ước cho Anh được cao lương hơn nữa để cuộc sống vợ chồng mình gần gũi ,hiểu nhau hơn.

Em biết mà, em cũng có lúc làm anh giận, Anh buồn lòng nhiều lần, em xin lỗi Anh, gửi lời xin lỗi đén chồng. (Anh đừng giận em quá nha anh) em Yêu anh nhiều lắm. Yêu anh bằng cả trái tim, có cả sự kính trọng, yêu chân thành. Anh hãy tin em ! Em tin rằng tất cả những hiểu lầm, sóng gió không đáng nhớ Anh sẽ bỏ qua hết đẻ sống 1 cuộc đời vui vẻ, lạc quan, thoải mái, dang rộng vòng tay để ôm trọn em vào lòng, vì em sợ cuộc đời còn lại sau này là những chuỗi ngày dài để chúng ta sống đối diện một trộn vẹn yêu thương , chung thủy với nhau nhiều hơn nha a

Cũng đã nhiều lần em thất vọng về Anh lắm, chẳng hạn anh nói: "Đàn bà biết gì mà nói, hay "con hư tại mẹ' hay "ở anh khổ quá sao không lấy người khác cho sướng...' dù biết anh nói nhưng không hàm ý mắng chửi em nhưng em vẩn đau lòng, buồn cho thân phụ nữ như em, chân yếu tay mềm, yếu đuối, khi đã chọn anh ,, cái duyên  tại trời xui khiến nên em gặp anh thì sướng khổ gì em cũng đón nhận anh à, miễn anh hứa, anh tâm lý, cố hiểu em, quan tâm lắng nghe em hơn thì tình yêu mình dành cho nhau là trọn vẹn lắm, hạnh phúc mĩ mãn đó anh à! 

Em còn yêu Anh nhiều lắm , yêu Anh như những ngày đầu mới gặp, tới giờ cũng không đổi thay ,.Hôm nay nhân những lời có cánh biết bay này em hy vọng được có sự đồng cảm và chia sẻ của các bạn, mong bài mình sẽ may mắn lay động trái tim của những người phụ nữ như mình, các ông chồng sẽ thay đổi lối sống trọn vẹn hơn. 

Em hy vọng bài mình may mắnn đươc BTC gọi tên để em có thêm động lực  và niềm tin trong cuộc sống này. Kính chào BTC đã lắng nghe em tâm sự!