Trong những năm tháng thanh xuân, ở trong đầu của bất kỳ người trẻ nào, bất kể ai cũng muốn được trở thành một ai đó, mỗi ngày sống, cố gắng cũng là vì một tương lai nào đó. Chính vì thế mà họ quên mất rằng sau lưng của mình có cả quá khứ được gia đình bao bọc, chở che.

Tôi cũng không ngoại lệ, đến khi về nhà tôi mới hiểu được rằng việc chỉ cần thấy mặt tôi ở nhà cũng làm bố mẹ yên tâm hơn hẳn.

Có lần ăn cơm mẹ tôi hỏi bao giờ thì lấy vợ 😅. "Con nên lấy vợ sinh con sớm đi, sau này về nhà nhìn thấy con còn hạnh phúc, bao nhiêu mệt mỏi cũng tan biến hết".

Tôi mới bảo: "Giờ con về nhà nhìn thấy bố mẹ cũng hạnh phúc lắm rồi. Bố mẹ không thấy con vui sao?".

Tại sao trên đời lại có một thứ tình cảm như thế?! Dù bố mẹ tuổi già có mong bạn ở gần bên mỗi ngày như thế mà vẫn muốn lo cho hạnh phúc cá nhân của bạn trước khi đòi hỏi thứ gì đó dành cho mình.

Tết Trung Thu đang đến rất gần. Hơn bất cứ ai hết, bố mẹ là người mong có sự xuất hiện của con mình trong nhà nhất. Dù không phải là Tết Nguyên Đán, nhưng hãy nghĩ xem, cũng hơn nửa năm chúng ta xa gia đình rồi...

Tết này về sớm với gia đình hơn nhé mọi người!

hình ảnh