không biết trên đời này có ai thương mẹ chồng như em không nữa. Mấy năm trước khi ông trời chưa cho mình con, ngoại trừ bố mẹ mình và chồng thì mẹ chồng chính là người luôn bên cạnh và bênh vực mình trước những lời nói chê bai của hàng xóm xã hội. 5 năm tìm các phương pháp để con , ai cũng dần như tuyệt vọng, có người bảo rằng mẹ mình nên cưới vợ mới cho con đi, nhưng bà vẫn thương mình hết lòng. Mấy đêm mình khóc mẹ vào vỗ về, bảo là "con đừng nghĩ họ nói gì hết, mẹ chỉ xem con là con dâu thôi ngoài ra không được đứa nào dành chỗ con hết" xong hai mẹ con tự ôm nhau an ủi. Sau năm năm mình cũng có tin vui, bà vui lắm đi khoe khắp nơi, cưng mình như cưng trứng. Mình sinh một tay mẹ chăm hết, mẹ thường kêu là "chị xui đã nuôi con từng này rồi, con vì gia đình mà sinh cho mẹ cháu hãy để mẹ chăm". Hai đứa con của mình giờ cũng theo ông bà nội lắm luôn. 

Con cảm ơn mẹ, cảm ơn mẹ vì luôn bên con, cảm ơn mẹ vì đã không trách mắng con, cảm ơn mẹ vì đã luôn cho con một bờ vai để dựa vào. Con chỉ muốn viết là con thương mẹ lắm mẹ ơi