Mẹ thật sự hạnh phúc vì đã được làm mẹ của các con dù toàn rơi vào vào những tình huống chưa sẵn sàng để làm mẹ lần 1, lần 2, lần 3. 

Người ta bảo ‘Nhìn cây sửa đất nhìn con sửa mình”, nhìn vào biểu hiện của con cái để nhận ra thiếu sót của cha mẹ. Vì vậy, mẹ luôn biết ơn các con vì nhờ các con mà mẹ có thể hoàn thiện mình hơn mỗi ngày.

Đặc biệt, mẹ cảm ơn chị cả Xá Xíu đã giúp mẹ trông em và làm việc nhà để ba mẹ yên tâm làm việc. Còn nhớ mùa học sinh nghỉ tránh dịch, ròng rã nhiều tháng trời một mình con lo cho 2 em giúp mẹ từ tắm rửa, ăn uống, học hành. 

hình ảnh
(Vì biết con hay ngại nên thôi mẹ úp hình 2 em đỡ vậy)

Công việc của mẹ đi sớm về muộn. Khi mẹ về đến nhà, các em bao giờ cũng thơm tho, no bụng, nhà cửa sạch sẽ, cơm nước đủ đầy. Rồi thấy mẹ về nhà lại lao vào công việc, con bới cơm cho mẹ đem đến tận bàn làm việc. Nhìn tô cơm đầy ú ụ, mẹ bảo lần sau lấy cho mẹ ít thôi. Con như một ‘chị mẹ”: mẹ có mập đâu mà ăn kiêng, mẹ ăn phải đủ chất mới có sức làm việc, mà rau con nhét nhiều ở dưới nên nhìn đầy thôi”. Ôi con giống như đi guốc trong bụng mẹ vậy.

Năm nay con vào lớp 9. nhìn con tất bật với việc học, rồi còn đi học thêm, làm bài thuyết trình… mẹ thât không nỡ để con làm việc nhà. Nhưng lúc nào rảnh là con giành làm hết. 

Yêu con và biết ơn con KHÔNG LỜI NÀO TẢ XIẾT.