Cảm ơn mẹ đã nấu mì nấu phở thịt bằm cà chua cho con mỗi khi con từ sân bay về đến nhà vào tối muộn.

Cảm ơn bố đã chăm chỉ giặt quần áo giúp con mỗi khi con về nhà mà vẫn quá bận. 

Cảm ơn Thành đã chăm sóc Ly, cảm ơn Ly đã chăm sóc Thành, cảm ơn 2 đứa đã cùng kiên nhẫn để chăm sóc nhau và chăm sóc Cookie của bác Phong. 

Nhân tiện, cảm ơn hai ông bà cũng đã chịu khó chơi với Cookie cả ngày không biết mệt mỏi, dù thằng bé càng lớn càng nghịch theo cấp số nhân và lì theo hằng đẳng thức luỹ tiến không ngừng nghỉ.

Cảm ơn Cookie đã chịu khó trộm vía ngủ đủ ăn khoẻ, cái gì cũng ăn không kén chọn, không bỏ bữa. Cảm ơn con đã luôn khoẻ mạnh để cả nhà được chơi với con mỗi ngày. 

Cảm ơn Hoàng Thuỳ Linh đã ra Hoàng, Sunmi đã ra Lalalay, Hyuna ra Flower Shower, E’Dawn ra Money, Min ra Cứ đâm đầu mà yêu,.. và rất nhiều nghệ sĩ khác đã ra thật nhiều những sản phẩm chất lượng. 

Cảm ơn chị iu Tata Young đã quyết định làm showcase. 

Cảm ơn chị iu Britney đã quyết định giành lại quyền giám hộ cho chính bản thân mình suốt bao năm qua. 

Cảm ơn những người sếp của bạn bè Phong đã quan tâm, kiên nhẫn và hỗ trợ những người bạn của Phong hết mình. 

Cảm ơn mọi người đã cho mình được chậm deadline. Cảm ơn mọi người đã nhớ tới Phong khi bắt đầu có một dự án mới nào đó. 

Cảm ơn các em ở Starbucks Thorakao đã pha cho anh những ly cafe thật ngon mỗi sáng. Không có ly cafe của tụi em, chắc anh sẽ phát điên mỗi sáng, và không thể nào có được cả ngày năng suất.

Cảm ơn Tous Le Jous đã bán bánh táo với giá 19k để mình ăn sáng cho vừa vặn, đủ đầy, ko quá nhiều không quá đắt. 

Cảm ơn những bạn đã không xa lánh mình những lúc mình xuề xoà, chưa tắm sau những ngày chạy deadline mệt mỏi, tóc tai rối bời. 

Cảm ơn mọi người đã không cách ly mình những ngày mình khó ở. 

Cảm ơn mọi người luôn ở đó, bất kể ngày đêm, mình nhờ gì cũng sẵn sàng giúp. 

Cảm ơn những người kém duyên nhưng vẫn chưa có lần nào nhỡ may buông những điều vô duyên với mình. 

Cảm ơn những ai tham gia giao thông mà kiên nhẫn bỏ qua cho mình mỗi khi mình đột nhiên lái xe như bị mất não, chậm chạp hoặc hơi lơ ngơ. 

Cảm ơn Facebook đã cho mình biết giới hạn của con người thật sự vĩ đại và có sự giãn nở không biết bao giờ mới kết thúc.

Cảm ơn những bạn đã đọc hết tới tận đây mà không tắt thanh tab.

Cảm ơn mọi người đã luôn bên cạnh mình tới đến những giây cuối cùng, dù là ở bất kì sự kiện nào, bất kì hình thái nào, bất kì nội dung nào. 

hình ảnh