Ai rảnh đi dạo chợ với tui mà xem! Hàng gỏi cuốn ngoài chợ nhìn chỉ muốn ăn hết á!!!

webtretho

Miếng gỏi nào cũng thẳng đều tăm tắp. Kì ghê tui cuốn nem nhân nhuyễn còn méo méo còn nhân gỏi này con tôm to như ngón tay cái mà sao vậy đẹp quá đáng á.

webtretho

Ghét không các bà?

webtretho

Các mẹ có bao giờ thắc mắc nhiều hàng gỏi cuốn ngoài chợ đều đẹp tăm tắp không, thấy chả cái nào bị xấu xí mà bắt lỗi luôn. Suỵt! Tui nói các mẹ nghe nha không có bí quyết gì thâm sâu lắm đâu, chỉ cần nhìn một lần biết ngay á không phải giỡn.

Giờ các mẹ xem ảnh minh họa dưới đây nha:

webtretho

Gom gom lại chi tiết các bước đơn giản cho các mẹ dễ quan sát, các mẹ có nhìn ra điểm gì khác biệt so với cuốn nem không?

webtretho

Còn đây là cách cuốn: Đặt nhân xong rồi gấp mép hai bên lại, kế tiếp đẩy miếng gỏi từ dưới lên trên. Tui phát hiện ra điều này khác với món nem tui thường cuốn, tưởng đâu sẽ cho tất tần tật nhân vào 1 lần chứ muốn đẹp phải dàn trải ra đó. Sau đó phải lăn từ phía dưới lăn lên trên chứ đừng đẩy từ trên xuống dưới nhá.

Rõ hơn nè các mẹ xem đi, xem xong bảo đảm cuốn như ngoài hàng bán luôn chứ không có khó khăn mấy.

webtretho

Thử nhé! ;)

Ảnh: tổng hợp.