Cho đến giờ này Xù mình vẫn cứ théc méc...hông hiểu những gì Xù mình thấy tận mắt ngày hôm qua là thế nào.. nên ốp lên cho các mẹ tham khảo...và nhân tiện cảnh báo luôn nếu suy nghĩ, dự đoán của Xù mình là sự thật thì...hị hị.... kinh quá các mẹ ạ..:Sick::Sick::Sick:

Không biết món cá nục hấp đựng trong giỏ ( bán đầy các chợ ) có là món ăn khoái khẩu của các mẹ không...biết đâu có nhiều mẹ chưa từng thử món này trong bữa cơm gia đình.. nên Xù mình tìm hình ốp lên luôn cho các mẹ xem..

Riêng nhà Xù thì may quá, hông có thích măm món cá nục hấp giỏ nì..toàn ăn cá tươi..:Sad: :Sad:

Hôm qua cả nhà Xù lại lăn tăn đi shopping vòng vòng mấy malls.. ăn uống... trên đường về, ghé xe vô nhà người bạn của xã...đường Nguyễn Đình Chiểu. Cả nhà ngồi chờ , ngay mặt tiền đường luôn..

Ngồi ngắm đường phố thì Xù mình thấy 1 xe rác ngừng gần đó, cũng không có gì đáng chú ý, rùi lại thấy 1 cô lớn tuổi đi xe đạp với cái giỏ cần xé to phía sau và lủ khủ những bao bị lớn như chúng ta thường thấy ở những người hay đi mót ve chai...bình thường luôn....

Nhưng rùi Xù chú ý, vì thấy cô ấy ngoài giấy báo nhàu nát, thì còn lấy sạch hết tất cả các giỏ tre nhỏ ( dùng để đựng cá hấp ấy...) cô lấy được rất nhiều, có lẽ xe rác đó thu gom rác từ chợ ra....

Đầu tiên, Xù cứ nghĩ có lẽ cô ấy lấy các rổ tre nhỏ đó về chụm lữa... nhưng nhìn thêm thì thấy cô ấy chỉ chọn những giỏ tròn trịa, không sứt gãy... vì có đến mấy giỏ bị gãy và méo mó ( có lẽ do các chị vệ sinh nhồi nhét chung với các rác khác ) thì cô bỏ lại không lấy bỏ vào cái bao của cô...

Nếu mục đích dùng chụm lữa thì méo méo hay sứt gãy cũng đâu quan trọng, phải không các mẹ.. như thế thì làm Xù có suy nghĩ...cô ấy thu gom các giỏ tre nhỏ đó về bán lại cho những người bán cá hấp trong chợ..mà nếu đúng như thế thì... ặc ặc...:Sick::Sick::Sick:

Các giỏ tre đều được moi ra từ xe rác đấy ạ...không biết, mang về có chà rửa trước khi đựng cá tập 2...tập 3 không nữa... và cứ thế, chúng ta lại tiếp tục cho vào mồm vô số vi trùng...từ xe rác thải...

Nghĩ mà kinh quá...Híc..