Em bon chen mở tầng 3 để mọi người cùng chia sẻ thực đơn gia đình mình. Mong các chị em ta ủng hộ để nắm tay nhau vượt qua bão giá nha.

Em copy lại phần đã post bên tầng 2 của em

Hôm nào em pải bon chen lượn ra khu chợ Thành Công mới được. hic,mà khu trạm nước là chỗ nào nhỉ, em biết có mỗi đường vào khu có bọn Hồng Minh thui ah.

Chợ nhà chị ko có diêu hồng tươi ạ, chợ nhà em nhiều lắm, bơi lội tung tăng,mỗi tội giá cao quá,lâu rùi em đi chợ chỉ ngắm em í thui chứ ko dám mua. hic
Ui nghe bạn này kể mà thấy thương các bạn ngoài HN quá. hom nay mình đi chợ Hoàng Hoa Thám (SG) đc mời mua cá Diêu hồng loại bé bằng bàn tay người lớn có 15K/kg ( cũng đang bơi lội tung tăng luôn) còn loại to 7-8 lạng 1 con thì chắc khoảng 40K/kg.

Sáng mình đi chợ, giá cả thế này:

Sườn non 110K/kg

Ba rọi 90 -95K/kg

Hai thứ này nghe mắc quá mình ko mua, đành đi mua cá. May mà nhà mình ox rất thích ăn cá

Cá lóc 50K/kg

Cá nục 40K/kg

Cá hồi tươi 18K/lạng, mua 2 lát cân lên là 3 lạng cho bé con nhà mình ăn.

Rau tần ô ( cải cúc ) : 5k/2 bó

Cải thìa : 5k/2 bó

Súp lơ xanh: 15k/1kg, mua 1 cây hết 12k, đi đường về làm rơi mất, đến lúc phát hiện ra quay lại thì ôi thôi xe tải đã cán nát bét. Vậy là thiệt hại mất 12k.

Link topic cũ: http://www.webtretho.com/forum/f216/thuc-don-gia-dinh-muc-3tr-thang-tang-2-a-424065/