Thế là tầng 7 nhà Thực đơn cũng kết thúc trong sự ủng hộ ngày càng cao của chị em (cả anh nữa). Lãnh ấn tiên phong mình xin được mở tầng thứ 8 để chúng mình tiếp tục chia sẻ những bữa cơm của gia đình nhé! :)

Có thể nói, nấu ăn đối với chị em chúng mình không khó, nhưng cái khó với chúng ta là làm sao với từng ấy tiền phải mua cái gì và chế biến ra sao để cả nhà cùng ngon miệng, đủ dưỡng chất mà thời gian được rút ngắn đến mức có thể.

Tham gia nhà TĐ không chỉ giúp cho chúng ta có thêm ý tưởng cho bữa cơm gia đình, bớt được bao nhiêu thời gian đứng tần ngần giữa chợ với suy nghĩ “mua gì đây”, đặc biệt còn là nơi chúng mình học được rất nhiều kinh nghiệm hay trong nấu nướng, từ việc lựa chọn thực phẩm, cách chế biến, cách làm tại nhà… cho đến cách bày trí một bữa ăn sinh động, bắt mắt, kế cả cách chụp ảnh, dìm/khoe hàng… Điều mình muốn nói đến hơn cả là nhà TĐ đã xoá nhoà khoảng cách về địa lý, vùng miền, tuổi tác, nghề nghiệp… để mỗi khi mệt mỏi, vào nhà được trò chuyện và sẻ chia, mình lại tiếp tục có động lực nhen lên ngọn lửa ấm trong gian bếp yêu thương của mình :x

MIỀN NAM

MIỀN BẮC (có sẵn hình size nhỏ chứ không phải mình dìm nhoa)

Chúc tất cả mọi người luôn hạnh phúc với gian bếp – nơi tạo ra niềm vui của mỗi gia đình và không quên chia sẻ với cả nhà nhé ?! Một vài hình ảnh mới/cũ để tầng mới thêm sinh động : =D> :x

CÁ, TÉP

VỊT, GÀ

HEO, BÒ

ĐỒ "NHÀ TRỒNG"

TẬN DỤNG ĐỒ NHÀ BẾP TRANG TRÍ ...BẾP :x

Giờ thì xin mời cả nhà ạ! O:-)

Link nhà cũ http://www.webtretho.com/forum/f216/thuc-don-gia-dinh-muc-5-trieu-thang-tang-7-cung-di-cho-cho-bua-an-gia-dinh-ngon-bo-re-nao-1755770/