Cu nhà mình đợt 2 tuổi bắt đầu dùng nước cốt này, mình nghe khuyên từ nhiều người là nấu đơn giản mà nhiều dinh dưỡng, vả lại không đắt đỏ như nhiều loại thức ăn sữa hay thực phẩm chức năng mình đang kiếm bổ sung cho con mỗi ngày.

Mình đơn giản chỉ là nấu canh, soup, cháo... thì quấy vào cho con mà cảm nhận món ăn ngon hơn hẳn. Bận quá mình cũng có cách để bảo quản cái này nữa, đỡ mất thời gian.

1 số món canh cháo mình nấu với nước cốt gà như là: Canh bí ngô, cháo trứng đậu phụ non, hoặc canh cải canh cà hấp mình cũng rưới vào để con dễ ăn hơn...

webtretho

webtretho

webtretho

Ảnh Internet.

Mình cứ nghĩ chắc con chả ưng cái gì mỡ mỡ đâu nhưng ai ngờ con thích ghê gớm. Hồi đầu cháo mình nấu có thêm rau là sẽ không ăn mà hình như nước cốt gà này thơm nên ăn nhiều hẳn hơn trước mới ghê chứ.

Cách nấu thì như đây mình có chụp lại cho mẹ nào quan tâm:

webtrethowebtretho

webtretho

À mình có cách bảo quản giúp tiết kiệm thời gian chưa nói các mẹ. Mình đổ vào tách rồi rót từ từ vào khay đá để khoảng 1 tuần cho bé ăn dần, vậy là mỗi sáng mình đun nóng với cháo cũng nhanh lắm.

Nước cốt gà này nếu muốn rõ hơn mẹ cứ lên mạng search thêm thử xem, chung chung là cách nấu như chưng cất ra được chén nước tinh túy nhất vậy đó. Sau khi thu được nước cốt đã không còn chất béo với cholesterol bất lợi nên yên tâm dùng. Tuy nhiên không nên dùng quá nhiều, mỗi lần mình cho chừng 1 muỗng tùy liều lượng món ăn à, tuần ăn 2-3 lần thôi.

webtretho

Ảnh Internet.

Đây là chia sẻ nước cốt gà nuôi con không cần món ngon đắt tiền chỉ cần thứ nước cốt đơn giản này của mình. Còn các mẹ có cho con ăn thêm gì không?