Cuối tuần rồi các mẹ ạ, thời gian trôi nhanh quá, vèo một cái đã hết tuần. Chắc hẳn các mẹ đều giống em, đều tất bật cả tuần với bao công việc, việc cơ quan, cơm nước, con cái,...rồi nhiều cảm xúc vui buồn lẫn lộn len lẫn với những lo toan ngày tết cận kề.

Cuối tuần là thời gian cả nhà quây quần bên nhau để cùng nhau vui đùa, trò chuyện và thoái mái ăn uống.

Cuối tuần này nhà em có bún chả, món ngon cả nhà cùng sở thích, vừa bình dân, kinh tế và đơn giản. Em có thời gian nhiều hơn bên con yêu và người thân.

Với ý tưởng hợp nhất từ bữa cơm tối thứ sáu, sáng ra em đi chợ sớm để chọn được thịt ba chỉ ngon, mớ bún nóng hổi từ làng bún Phú Đô chuyển ra,cùng với mớ rau thơm và gia vị cần thiết.

Sau những công đoạn chuẩn bị, có 2 phụ bếp là chồng và con trai, vừa nướng vừa quạt, vừa cười đùa rôm rả, em đã có được mẻ đầu tiên đây:

Công của 2 phụ bếp, chỉ đạo của bếp trưởng thì em đã có bữa trưa ngon lành đây ạ:

Trông rất ngon phải không ạ, vừa sạch lại đảm bảo an toàn, mặc dù màu em nó hơi tối tý cảm giác như bị cháy nhưng rất ngon ạ.

Còn các mẹ bên gia đình cuối tuần như thế nào ạ? chia sẻ cùng em để luôn vui và yêu gia đình hơn.