Thân gửi các thành viên trên Web trẻ thơ! :)

Hiện em đang tiến hành nghiên cứu về thị trường rau đặc sản của Việt Nam.

Tuy nhiên các vùng miền ở Việt Nam có rất nhiều loại rau đặc sản phong phú trong khi kiến thức của em còn hạn hẹp, cũng chưa có dịp đi nhiều các vùng miền trên cả nước. :">

Em thấy trên diễn đàn của Web trẻ thơ có rất nhiều bậc phụ huynh "sành ăn" và am hiểu sâu về ẩm thực của Việt Nam. Vì vậy em rất mong được các anh, các chị chia sẻ những kiến thức và suy nghĩ cũng như cảm nhận của anh chị về các loại rau này. (Chủ yếu là các loại rau đặc sản ở các vùng núi cao phía Bắc)

Em cũng may mắn đã được thưởng thức một số loại rau đặc sản như: rau sắng (hay còn gọi là rau ngót rừng) ở chùa Hương, khoai tầng (Phú Thọ), rau susu (lào Cai).

Còn một số loại rau khác thì em chỉ mới nghe chứ chưa được thưởng thức (:() như: rau dớn, rau bò khai, hạt dổi, hạt sẻn, khoai thơm, cải nương, bí nương, Lục lặc(nắc này), Khởi tử, rau sâm, cải mèo xanh(trắng); mướp đắng Phú Thọ (chỉ có ở Phú Thọ); Cà chua bi Lào Cai (chỉ có ở Lào cai)...vv...

Nếu các anh chị đã từng được ăn các loại rau rừng, rau đặc sản ở các vùng phía Bắc rất mong có thể nói rõ giúp em cảm nhận về loại rau mình đã ăn (ngon hay không? có gì đặc sắc khác hẳn với các loại khác?) cũng như thông tin về nơi trồng loại rau này; lần đầu tiên mà anh (chị) thưởng thức món ăn này là ở đâu ? (ở quán hay mua về tự chế biến) hay chế biến như thế nào là ngon nhất (nếu anh chị biết).

Em rất mong đây là nơi để mọi người cùng thảo luận và trao đổi về các loại đặc sản rau trên các miền để mọi người cùng mở mang kiến thức..

Cảm ơn các anh chị một lần nữa :)

(P/S: Rất mong nhận được hồi âm)