Uống mật ong có tăng cân không ?. uống chanh pha mật ong vào mỗi buổi sáng tốt hay không tốt.

Em đọc báo điện tử và thấy bảo: uống 1 cốc nước chanh fa mật ong vào buổi sáng khi vừa thức dậy, ko wá nhiều chanh, ko wá nhiều mật, ko nóng, ko lạnh, ấm ấm, sẽ rất tốt cho cơ thế, đại khái là thải độc làm sạch cơ thể.

nhưng em đang béo và em không biết liệu uống mật ong có tăng cân không, liều lượng fa tnào thì e tìm chẳng thấy nói.

mong các chị giúp e. rất cảm ơn ạh.:LoveStruc:

mình vẫn uống mật ong vào mỗi buổi sáng nhưng mình ko cho chanh. mình chỉ cho khoảng hơn 1 thìa đầy mật ong +150ml nước ấm.

Em cũng nghe nhiều về cái này. Em pha hơi ngọt ngọt, hơi chua chua (1/2 quả chanh + 3 thìa mật ong) chẳng hiểu như thế có đùng ko nữa. Lót dép hóng công thức của các mẹ.

Uống mật ong có tăng cân không thì mình cũng chưa rõ, mình thì chưa biết có những lợi ích gì nhưng sau 3 tuần uống đều đặn mình thấy da dẻ có vẻ đẹp lên:Battin ey:, dạ dày đỡ đau hơn.gì ko biết nhưng cứ đẹp da là tớ thích lắm rồi :Drooling:

trích ra từ link chị Thocmach: Pha 1-2 thìa mật ong với 1 thìa nước ép chanh vào một ly nước ấm. Uống hỗn hợp này mỗi ngày sẽ giúp lọc sạch đường ruột, giúp giảm béo.

sáng mai e uống rồi, để mai uống thử cách này xem!

các mẹ pha làm sao mà khi uống nó vừa miệng như pha nước chanh đường ý các mẹ ạ. Em uống cả năm rồi thấy khỏe, ít ốm, ngủ tốt lắm các mẹ ạ! và mặt ít mụn nữa hihi

Em cũng uống cái nì đc tuần rùi. Chắc chưa có kết quả nhanh đâu, nhưng hồi trc em tiêu hoá ko tốt lắm, mấy hôm nay có vẻ tốt hơn.

Em pha 1 thìa cfe mật ong rừng + 1 thìa cfe nước cốt chanh cho 1 ly nước ấm đầy, uống thanh thanh rất ngon. Em dậy cái là súc miệng bằng nước muối, làm 1 ly nước này uống xong làm đồ ăn sáng, 10-15p sau ăn. Ăn xong đánh răng và chuẩn bị đi làm. Àh, em đọc báo thấy ko nên pha nước quá lạnh hay quá nóng nhé mí chị.

P/S: Cứ 2-3 ngày em trích ra 1 chút từ cái hỗn hợp mật ong+chanh massage mặt khoảng 1p, để chừng 20p sau rửa mặt sạch. Ko bít hiệu quả cao ko nhưng em thấy da mình bắt đầu có dấu hiệu sáng và khoẻ trông thấy mí chị ạh.

mình cũng đọc trên báo thấy nhiều người hỏi: uống mật ong có tăng cân không và theo mình thấy thì chắc không phải vậy đâu. Loại nước này mình cũng uống 1 năm nay rồi. Mẹ nào muốn giảm cân thì uống đều 1 chút với nứoc ấm, sẽ giảm cân rất nhanh.Hihi.Uống vào buối sáng là tốt nhất.Mình nghe người ta nói uống trước khi ăn nhưng mình sợ như thế sẽ bị đau dạ dày nên toàn uống sau khi ăn

Cách pha nè các mẹ

1 quả chanh

500ml nước ấm khoảng 50 độ

2 thìa cafe mật ong

Uống thường xuyên sẽ có 1 làn da căng mịn, trắng sáng hơn cả uống thuốc đó