Em kể các mẹ nghe chuyện này đừng cười em nha. Chuyện là xưa nay em chỉ biết rửa trái cây bằng muối pha loãng thôi nhưng một số trái cây khó sạch hẳn vì đất bám. Rồi mấy bữa nay nhà em bỏ vào thứ bột trắng trắng mà em nói ở trên là bột mì đó, hóa ra sạch banh luôn, mà đặc biệt hữu hiệu với mấy loại trái cây này.

Những loại trái cây nếu khó rửa bụi bẩn ra khỏi quả chỉ cần bột mì là có thể hóa giải:

Nho á các mẹ, quả nho là loại quả khó rửa nhất trên đời mà cho bột này vào sạch bóng à.

webtretho

Ảnh minh họa. Internet.

Chùm ruột, trái này nó hay bám bụi mà lại dễ trầy trụa nên ngâm bột mì cũng sạch bách à.

webtretho

Ảnh minh họa. Internet.

Me/cóc

Trái me hay cóc khỏi bàn cãi vì thường dính một lớp vỏ đen chắc từ nước mưa và nhựa cây chảy xuống đó mà, vậy nên muốn ăn cả vỏ bỏ chút bột mì vào ngâm kì sơ sơ là ra hết.

webtretho

Ảnh minh họa. Internet.

Em mới áp dụng các loại trái cây này với nếu ngâm rau xà lách nhà em cũng từng làm vậy, ngâm xong sẽ xả sạch với nước. Chắc ăn hơn là kết hợp thêm 1 muỗng muối nhỏ, khoảng 20gr bột mì với một thìa cà phê muối. Em thích nhất là rửa với nho vì hình như tính chất hồ hóa của bột kéo hết bụi bẩn bám ở nho ra ngoài luôn. Mấy lần thử nặn bột mì tay sạch sẽ hơn cả xà phòng, còn các chị thường dùng nhiều loại bột mì, bột gạo để tẩy tế bào chết làm sáng da phải hông ta? Bột mì cũng là một loại bột lành tính (thường dùng để làm bánh) nên nhà e ngâm thỏa thích. Rửa lại với muối và nếu kĩ hơn ngâm thêm nước muối loãng một lần nữa để sạch và an toàn, không lo thuốc trừ sâu, bụi bẩn.

Các mẹ có ai rửa trái cây như vậy không á?