Các mẹ ơi xem nè chiều đang dọn bàn mà vô tình thấy đứa em gái ghi kĩ càng "bí kíp luộc thịt hay hầm xương thơm lừng" đây.

Có ai ngờ đứa em cũng siêng như vậy đâu, chịu khó thực hành "nghề" nuôi miệng dữ dằn ghê các mẹ hen.

webtretho

Bình thường nhà em luộc thịt luôn thêm các nguyên liệu này vào đó thịt luộc thơm, không tanh mà còn trắng hơn đó các mẹ. Xem ra có nhiều cách nhờ những nguyên liệu "nhỏ có võ" để thịt thơm như này ghê:

webtretho

Củ hành đập dập hoặc vái lát hành tây. Ảnh Internet.

Nhà em cho củ hành vào thịt luộc hay món xương hầm, sau khi thịt chín rồi thơm khá nhẹ nhàng mà vị vẫn còn nguyên. Nếu không có hành tím đập dập cũng có thể cho vài lát hành tây vẫn thơm như nhau các mẹ ạ.

webtretho

Củ gừng. Ảnh Internet.

Gừng cũng là nguyên liệu giúp cho thịt hầm thơm, hết mùi tanh, đặc biệt hợp với thịt gà, thịt vịt ha các mẹ.

webtretho

Giấm hay rượu, không những khử mùi tanh mà còn làm sạch và trắng thịt hơn, cho khoảng 1 muỗng là vừa đủ. Ảnh Internet.

webtretho

Ảnh Internet.

Ngoài ra 2-3 nhánh xả cây hay lá hương thảo gần đây nhà em hay cho vào luộc thịt rất là thơm và khử đi mùi tanh hiệu quả không thua kém gừng hay hành.

Không biết nhà các chị có dùng những cách này để món thịt luộc hay xương hầm thơm hơn không?